Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi] Hiển thị video trong Adobe SpeedGrade

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Đức Sơn Architect, 20/1/15.

Lượt xem: 2,471

1. Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

Mình dùng Adobe SpeedGrade để pha màu cho video (định dạng .MOV) nhưng khi import video vào và xem trước trong ab Color thì video hiển thị rất nhỏ (chỉ một góc được khoanh tròn như hình). Bạn nào đã từng gặp trường hợp này có thể giúp mình giải quyết vấn đề này với! (mình đã cài đủ Quicktime mới nhất).
    Xin cảm ơn!

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Máy bạn không đủ nhiệt tải được soft này. Bạn có thể xài thử Colorista II, Looks, Color Correction... Colorista II cũng được đánh giá là plug in mạnh tất nhiên là sau vài soft chuyên màu như davinci resolve. Nó đôi khi cũng tạo vài sự bất ngờ nếu như bạn tìm hiểu kĩ.
    Đức Sơn Architect thích bài viết này
  3. Đức Sơn Architect

Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

Chắc là vậy rồi, máy mình còn không có card ngoài. Máy khác thì dùng bình thường. Cảm ơn bạn.

Ủng hộ diễn đàn