Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi "white page" sau khi cài Xenforo 1.4.6

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi phipepong, 27/4/15.

Lượt xem: 5,320

1. phipepong Thành viên cấp 2

Em mới tập tành mò về Xenforo để làm 4rum cho nhóm em, hôm trước có tải bản 1.4.6 trong 4rum của mình (post của bác nào em không nhớ), sau khi em up lên host, chạy setup xong thì nó.......trắng nhách! Em thử search GG các bản khác nhưng vẫn lỗi tương tự. Hiện em đang tạm xài host free của Hostinger.vn :) không biết có phải lỗi là do host hay không? Ai giúp em với ạ :( link: http://nhomhiepnhat.zz.mu/index.php
    Tiện thể ai biết host trả phí nào tốt, giá ổn thì giới thiệu cho em luôn ạ :)
    Ngoài lề: em mới tìm hiểu về Xen được 2 hôm, không biết nếu xây xong 4rum từ bản null thì có nên lên bản quyền không? Số lượng thành viên trong nhóm <200

...
  2. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

thực sự thì đưa cái index trắng thế này thì khó phán, bạn thử host khác xem, mình dùng hostinger 1 lần và cạch mặt thẳng.
    Hiện tại các host cho sv tầm 50k/tháng rất nhiều, đa số là host us chạy cpanel ;))
    Với nhóm ít người như vậy thì mình nghĩ ko cần thiết phải mua bản quyền, cứ null mà chạy :3
  3. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

anh kendyvn chỉ cho em vài host ngon được ko? :D
  4. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

host hay gì thì luôn theo quy luật cơ bản "đồng tiền đi liền chất lượng". Cơ mà mình thấy bạn mới dùng thì nên dùng host giá rẻ trước, còn add-on, template đủ kiểu lỗi mới quen dùng xen được.
    http://kenhhost.net/ -> của lũ bạn mình, giá 20k/tháng, cầm đầu là thằng lê tí, webmaster cũng có tí tiếng, chắc cụ dư cũng quen. Nếu mua có thể pm nó nhờ support "https://www.facebook.com/synam135" , nó là well-know member bên vxf, cứ bảo bạn sói còi là nó biết ;))
    http://hosting.ketnoi123.com/dich-vu-domain-hosting-vps-gia-re.html -> thằng này mình quen cũng lâu, chưa thấy ì èo gì, giá 25k/tháng
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Stablehost ấy, chịu khó sẵn coupon giá rẻ là ok, hàng VN ko nên xài vì rất nhiều rủi ro ;)

Còn lỗi trên có thể là do host rồi, vì host free có nhiều hạn chế lắm
  6. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Bạn đã Chmod 2 thư mục data và internal_data về giá trị 777 chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/15
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tư Xả Láng nếu chưa chmod thì lúc install nó sẽ báo lỗi ngay.
  8. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Vậy chắc do host cùi bắp rùi, thui qua byethost.com tậu cái host free đi bạn.
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bật debug mode lên để coi nó văng lỗi j rùi sửa:

/library/config.php
    PHP:
    $config['debug'] = true;
  10. phipepong

Lỗi 403 :(

à mà anh Phạm Hữu Dư ơi, cái host Stablehost anh nói thì có thể up lên host cả web + 4rum ko hay chỉ up đc 1 trong 2 và phải mua thêm 1 cái nữa :-/ mới tìm hiểu nên gà mờ quá
  11. banbaonylong

403 rồi có hiện thông tin gì nữa ko?
  12. phipepong

Forbidden
    You don't have permission to access /library/config.php on this server.

Coi hướng dẫn thấy người ta sau khi chạy setup xong là ok, còn em sao kỳ vậy ko biết.
  13. banbaonylong

bạn có xài ftp vào host đc ko? hay file manager?
  14. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

thử host khác, cùng với những gì bạn đã làm mà vẫn lỗi mới biết đc, ko cầm host, phán qua đây khó lắm :3
    web và 4rum đều được, miễn là đặt 1 trong 2 cái vào folder thứ cấp hoặc chạy subdomain :) kiểu acb.com là domain chạy web thì forum đặt vào acb.com/forum hoặc forum.abc.com
  15. phipepong

em xài ftp thì bị lỗi không up được cái file comfirm gì đó
  16. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

config.php? :v
  17. phipepong

hình như vậy =)) để hôm nào mua host làm lại xem nó có bị vậy nữa ko. à mà anh chỉ em cách làm folder thứ cấp hay subdomain đc ko?
  18. banbaonylong

lỗi thì fải rõ lỗi j, nó ghi chi tiết lỗi ra sao, chứ kêu "bị lỗi" thì bố thằng nào zúp đc?
  19. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

8-}config.php thật á? chắc ko, tại thiếu thì chẳng chạy đc install đâu :))

folder thì cứ chọn new folder thì nó ra, đặt tên rồi quăng cả đống file của forum vào đó thôi
    còn subdomain thì bạn tạo ở trang quản lý domain, search gg từng site sẽ có hd cụ thể
  20. phipepong

Em gỡ cái ftp ra rồi nên ko nhớ :3 còn em up từ cpanel của host thì nó ra trắng màn hình như trên. Vẫn chạy install được

Ủng hộ diễn đàn