Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi xuất file AI sang PDF :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Võ Duy Kường, 4/8/15.

Lượt xem: 5,496

1. Võ Duy Kường Thành viên cấp 2

Tình hình là em có cái file AI (đã convert font) nhưng khi xuất sang pdf thì mât mất 1 đoạn chữ mà không tài nào tìm ra lỗi, mong các bro help?

...
  2. Mều Bếu Đầu Gấu

Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

có làm trong khổ giấy không bạn?
  3. Võ Duy Kường

Võ Duy Kường Thành viên cấp 2

4. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Bạn gửi file AI đó lên để anh em xem thế nào ?
  5. Võ Duy Kường

6. Võ Duy Kường

7. Võ Duy Kường

Mất chữ "Liner shrinkage"
    ảnh trên là ảnh mình xuất ra file jpg bị mất chữ "Liner shrinkage", còn ảnh dưới là file đang làm trên AI
  8. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Xem file hình thì mình thua, bạn tách riêng trang đó lưu định dạng AI mình mới biết đc.
  9. Mều Bếu Đầu Gấu

Mều Bếu Đầu Gấu Thành viên cấp 1

haha, thật là thần thánh. bạn thử copy sang file mới, ctrlA xong ctrl shiftO xem có bị bỏ sót không. hay là xuất sang định dạng khác xem???
  10. Võ Duy Kường

Tks all! Mình tìm được cách giải quyết rồi. Nó bắt oánh lại dòng text đấy, đánh lại rồi xuất lại thì ko mất nữa...! bó tay lun.

Ủng hộ diễn đàn