Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lotus Viean] Branding Concept

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi iViperious, 18/5/14.

Lượt xem: 4,489

1. iViperious Thành viên cấp 3

Concept của cuối tuần rảnh việc - sản phẩm của 1 thành viên trong team :) - mời mọi người gạch ngói cho xôm ah !

...
    KG2VN, Crocslee, doanhaitu17 người khác thích bài viết này.
  2. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

gì chứ thấy màu tím là e like cái đã :)))))
    bộ này trông nhẹ nhàng thật xD thích cái chỗ gấp của bì thư với folder :like:
    iViperious thích bài viết này
  3. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Mềnh củng thích mầu tím :3 hê hê tím lẳng lơ :))
    Đức đồ họa thích bài viết này
  4. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

tím lẳng lơ, mộng mơ gì e không biết chứ mà tím tím nhìn thích :))) toàn bị kêu là sến :-<
  5. iViperious

yoyoken : nhìn màu tím này nó nhẹ nhàng chứ tím quá nhìn nóng phát ngốt :))) may là cuối tuần mưa gió nên :3 tậm trạng nhẹ nhàng --> màu sắc nó cũng nhẹ theo :v
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tía má ơi thương hiệu được dựng trên Tỉ Lệ Vàng :x
  7. iViperious

iloveuok3Hồng Sơn thích bài viết này.
  8. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Làm xong bộ này chắc được tặng chiếc xe #4 8-}
  9. iViperious

:( được tặng con đó mình nguyện làm 10 bộ như này :(
    Đào Đình Chương thích bài viết này
  10. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

11. iViperious

Mình đánh dấu :3 mai sẻ tặng :3 hí hí
    Đào Đình Chương thích bài viết này
  12. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

sang trọng-nhẹ nhàng-lan tỏa + màu tím :D Em đang nghĩ tới đồ dùng của chị em, mặc dù là chẳng liên quan gì T.T chết thật. Mà logo đẹp quá a ơi :D :like:
  13. iViperious

chị em thích màu tím à :3 còn cái đồ dùng gì của chị ấy màu tìm nữa không :3 NguyenHuuHuy13
  14. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

" chị em phụ nữ " nói chung á :( ko phải chị của em :) chị em manly lắm không có thích mấy cái màu này đâu ạ B-)
  15. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

quá xấu :3 đề nghị xóa ngay bài này đi :))))
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

iViperious Thớt có thể giải thích giúp mình một số nguyên tắc của Tỉ Lệ Vàng không? Mình có một số điều chưa hiểu :-s
  17. iViperious

Dù Kun VietDesigner thật sự nhắc tới tỉ lệ vàng thì cá nhân mình thấy vẫn còn mông lung lắm . nhưng việc áp dụng nó vào thiết kế cũng có cái khó cũng có cái không .

Đơn giản ở đây có 1 giải thích hợp lí nhất mà theo mình tìm hiểu tỷ lệ vàng (golden ratio) tuân theo quy luật của dãy số Fibonacci 1,2,3,5,8.... số sau bằng 2 số trước cộng lại . vậy chúng ta đâu đó có thể dựng lên hình khối cơ bản của 1 tỉ lệ vàng rồi .

nếu bạn chia kích thước của chữ nhật với tỷ lệ 8/5, bạn sẽ có kết quả tỷ số vàng 1.61 . Sau đó, chia tiếp theo tỷ lệ 5/3 = 3 /2 = 2/1 = 1.61 . dĩ nhiên mình không nói tất cả các thiết kế đều tuân theo hình chữ nhật này . hiểu 1 cách đơn giản là tất cả các chi tiết lớn hay nhỏ (đối với Logo) đều tuân theo tỉ lệ là 1.61 .

Ví dụ logo của Apple , mình chỉ thấy nó được xây dựng dựa theo các tỉ lệ giữa các thành phần với nhau chứ cũng hơi khó hình dung nếu như theo những cái mà mình hiểu

cái này có vẻ dễ hiểu hơn .

Bạn nào có giải thích nào hợp lí hơn thì đóng góp nhé :D

Laad Design, dongvu, minolta9xi2 người khác thích bài viết này.
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này thì mình hiểu :D Và đã áp dụng thử cho một thương hiệu rồi nhưng còn gà mờ =)
  19. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Ngày xưa lần đầu đi bơi em cũng đứng cạnh 1 chị xinh xinh mặc bikini màu tím. Giờ bị ám ảnh quá nên thích máu tím =))
  20. windblue9x

windblue9x Mới đăng kí

đẹp và chuẩn!

Ủng hộ diễn đàn