Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Journey to the Hero's city.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi CaoChiNhan, 3/3/14.

Lượt xem: 4,087

1. CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đây là tác phẩm Landscape đầu tay của mình, mong các bạn chân thành góp ý để mình làm tốt hơn :x
    Các bạn có thể download stock tại: http://caochinhan.deviantart.com/

Journey to the Hero's City
    Sketch

Stock
    Thanks for Watching, see you soon :-H

...
    ZinP, Rainy Day, Nguyễn Thái22 người khác thích bài viết này.
  2. DDươngAnh

DDươngAnh Thành viên cấp 1

Đẹp đó bạn:x, mỗi tội bạn chưa tạo đk focus cho ảnh:-/, với lại con tàu phẳng quá!:))
    CaoChiNhan thích bài viết này
  3. quốc nam

quốc nam Thành viên cấp 2

cái chỗ lâu đài ở giữa chưa ổn bác ơi
  4. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

DDươngAnh Thanks bạn, do mình không tìm được stock tàu hợp cho nên phải làm tay nên nó trông phẳng lắm :))
    quốc nam Chỗ nào vậy bác, bác nói rõ ra để mình rút kinh nghiệm :)
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

bạn làm mất bao nhiu time :-? đẹp tuyệt vời :)
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác post ảnh chi nặng dữ vậy ?
  7. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Lose Myself thích bài viết này
  8. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Ánh nắng chói quá bạn ạ :D nếu như nước biển chuyển màu vàng thì đỡ chứ như bây h thì ảo quá @@

// thật sự thì nhìn vào ảnh mình không phân biệt đc đó là ban đêm hay ban ngày ~~
    CaoChiNhanLose Myself thích bài viết này.
  9. Lose Myself

Lose Myself Thành viên cấp 2

Mới nhìn rất là ấn tượng!
    Nhìn 1 hồi thấy... vẫn ấn tượng :D
  10. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

cái mặt trời mình thấy nó khá.. dị dị, nói trung là không bao h thấy mặt trời như thế, bạn thử chỉnh sáng phần lâu đài ở giữa mà màu hơi sậm cho nó đồng bộ màu vs các lâu đài khác, thiết nghĩ tụi này nằm trên 1 đảo nên màu sắc kiến trúc hay giống nhau. Rất chi thích cái ý tưởng người đá chống cho cái đảo của bạn
  11. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

RainyWarrior Cái này còn tùy vào màn hình mỗi máy nữa bạn, mình làm trên máy mình thì thấy rất ok nhưng phần nước biển công nhận hơi ảo, thanks bạn đã góp ý :D
    Việt Nam Thanks bạn đã góp ý :D
    Lose Myself Thanks bạn :)
  12. hahanoel2013

hahanoel2013 Banned

77777777777777777777uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuupppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  13. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

bác nên làm theo kiểu sau "gần tỏ xa mờ" thì sẽ đẹp hơn
  14. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

khanhdu1994id mình cũng tính tới độ mờ rồi, nhưng chủ thể chính của mình là tòa lâu đài và ông titan ở xa nhất và nếu làm mờ thì không nổi chủ thể chính lên được, với lại mình cũng có xem 1 số ảnh chụp panorama thì thấy nó lấy bao quát khung cảnh luôn chứ không phải kiểu xóa phông, nếu mình làm fantasy thì chắc chắn sẽ làm mờ phông để tôn mẫu. Thanks bác đã góp ý :-bd
    khanhdu1994id thích bài viết này
  15. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

Nhìn tổng thể ảnh size nhỏ thì rất tốt bác Nhân ạ . Nhưng khi xem size to thì có thể thấy :
    - Thiếu độ xa gần
    - Nét cắt vẫn hơi thô chưa được mềm nên chưa tạo được độ liên kết
    - phần dưới quả khinh khí cầu nằm đằng sau vách núi mà vẫn nhận sáng được ??
    - Mặt trời hơi có vấn đề :v
    - Đường chân trời cũng hơi thô , bác có thể dùng mask opacity khoảng 50% xóa mềm đi đường liên kết và thêm chút sương mù để tạo độ xa của tầm nhìn .
    - Phần áo choàng em thấy như concept rất ok , cơ mà sang đến bức final thì ...
    - Một điểm cuối là tự dưng vách núi có cái " chân nhện " thò ra bác ạ =)))
    Em soi khá kỹ nên có gì hơi quá bác bỏ qua cho em x_x . Nhưng chốt lại những lỗi trên cũng khá đơn giản thôi , phần còn lại bác làm rất good . Em thấy bác hợp với thể loại này hơn là fantasy art :3
    dangthutrangCaoChiNhan thích bài viết này.
  16. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Tommy Martin Hé hé thanks bác đã góp ý :-bd Mà cái chân nhện chỗ nào vậy??? Mình soi mãi không thấy :((
  17. CuongTomdz

CuongTomdz Thành viên cấp 2

Mình không hiểu về mấy cái này lắm nhưng nhìn thì thấy rất đẹp :D
  18. mai van tuan

mai van tuan Thành viên cấp 2

tuy có 1 số lỗi nhỏ và các bạn khác cũng đã góp ý nhưng phải công nhận là tác phẩm quá tuyệt, kì công và thể hiện tư duy quá tốt . :like:
  19. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

em thì chỉ biết xem thôi.. chứ nhận xét thì em chỉ thấy cái mặt trời với cái chân trời là hơi lố..
    còn ánh sáng thì bác nên cho ánh sáng chiếu rừ góc phải qua thì nó thật hơn .. và còn có thể bao trùm đc tòa lâu đài
    hihi :D :-bd
  20. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn