Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Sailing sailing - Dong buồm ra khơi xa

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 5/11/14.

Lượt xem: 2,856

1. bataulai Thành viên cấp 2

Lần này hi vọng sẽ khá hơn, cố lắm rồi đó >:D<

Thân ái (ân).

Stock :

Final :

...
    hoaiviet, conmeohen, JC Long6 người khác thích bài viết này.
  2. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Phần đất với cỏ vẫn ảo bác à :D
    Bóng đổ của thuyền với cái cục màu gạch chưa cùng hướng nữa
    bataulai thích bài viết này
  3. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

LordEmperor : Bóng đổ của thuyền và cái phao không thể cùng hướng, mặt trời ở vị trí đó thì sao cùng hướng được bạn :(
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Đẹp rồi nhưng mình nghĩ cho góc nhìn xa và rộng hơn, màu chung ngả màu nâu nhạt sẽ ấn tượng hơn.
  5. bataulai

blacklarson : bạn nói cũng có lý :) Quả thật lúc đầu mình có thêm 1 photo filter màu nâu vàng nữa, nhưng tấm hình trở nên buồn quá, trong khi mình lại muốn nó mang tone vui tươi một tí, nên bỏ ra :)
    Thanks bạn.
  6. Cherry Tiên

Cherry Tiên Thành viên cấp 1

thíc cái ý tưởng điên điên... keke
  7. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

k bàn đến kỹ thuật nhưng rất ấn tượng :D
  8. maclife

maclife Banned

Đường chân trời bên tay phải chưa hợp lý cho lắm...
  9. bataulai

maclife : cụ thể chưa hợp lý như thế nào bạn?:)
  10. JC Long

JC Long Thành viên cấp 1

Đánh giá chủ quan của tớ: Ý tưởng và kĩ thuật trong sản phẩm này rất tốt, riêng phần ánh sáng thiếu tương phản và hiệu ứng blur xa và gần cũng chưa rõ nên cảm giảm về chiều sâu của bức hình chưa tốt lắm. Phần tỉ lệ hình hơi bị tức tối, mình nghĩ bức hình theo chiều dọc và bầu trời chiếm 2/3 bức hình có vẻ ổn hơn, nhìn sẽ không bị gò bó không gian. Mình thích cách phối màu của bạn trong các bức hình. :-bd
    bataulaiThiên Ma thích bài viết này.
  11. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Ý tưởng lần này của bác rất tuyệt, nhưng vẫn xin phát biểu liều vài ý kiến: phần bóng cái phao bác cho lệch sang trái 1 xíu thôi sẽ chuẩn hơn, còn phần đuôi thuyền lại bị sáng quá như kiểu bị chiếu từ bên hông vào vậy trong khi hướng sáng lại phía trước.còn đường chân trời blur 1 chút sẽ tốt hơn đấy ak.hóng tác phẩm mới của bác
  12. bataulai

Xin cảm ơn các bạn, mình biết mình kém nhất trong khoảng tạo chiều sâu, dạo này còn bị ăn gạch cái vụ shadow quá tối nữa. Sẽ cố gắng trong tác phẩm lần tới :)

Ủng hộ diễn đàn