Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tỉnh giấc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi _MeoHoang_, 12/12/13.

Lượt xem: 3,076

1. _MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Dạo này thấy forum mềnh toàn tin tức ko, ít còn thấy mấy chủ đề về các tác phẩm của mọi người nữa nhỉ :-?
    Nói thế thôi chứ nhờ vậy mà đt mình có thêm 1 trang để đọc tin tức \:D/
    Thôi ko dài dòng nữa, tấm hình manipulation mới làm xong hồi tối, mọi người xem ròi cho cái nhận xét với nhé ;)

Còn đây là stock mình dùng :)

...
    MrTu, G Dinny, Aki27810 người khác thích bài viết này.
  2. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Hay.! :-bd ý tưởng
    _MeoHoang_ thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

raintown92 thanks bác :D thực ra ý tưởng này đâu có mới mẻ j ;))

boque97 HD gì bác :| hướng dẫn ấy ha, mình ko có biết viết tut #:-s
    Bảo Trần thích bài viết này
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

goodjob :D nhưng em thấy phần váy và cỏ ko tự nhiên bác ạ, cái váy nó tròn vo luôn, phần cỏ đè lên váy nhìn giả giả :D
  5. _MeoHoang_

Sun váy mình để nó tròn tròn vậy cho nó dẹp xuống tạo ra góc vuông với thân, đẩy thân lên ấy mà :D còn cái cỏ đè lên đó lúc đầu làm oke lắm, tự nhiên chỉnh hdr xong nó bị vậy luôn #:-s
    Sun thích bài viết này
  6. _MeoHoang_

èo ơi ít ng cho ý kiến quá :( thế này sao mà khá nổi :(
  7. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Bức này tương đối khá đơn giản nên kỹ thuật không có nhiều nhận xét cho lắm, chủ yếu là cái váy phần cỏ mọc thêm bác xử lý kỹ hơn chút nữa và đôi cánh bướm có vẻ chưa hợp phối cảnh. Ánh sáng bác làm chưa đồng bộ lắm vì ánh sáng trên mặt mẫu sáng quá và nếu sáng như vậy thì phần áo và cỏ cũng như khung ảnh và cái tay phải sáng thêm tí để mẫu ăn vào nền. Bác dùng dogde vs burn đánh thêm tí chi tiết lồi lõm trên cái váy để mẫu nổi bật hơn là ok ;)
  8. _MeoHoang_

CaoChiNhan mục đích của mình là 1 nửa từ eo xuống là trong khung hình, nửa trên là ngoài khung hình, nếu đánh sáng đồng bộ hết hoặc làm nổi khối lồi lõm của váy thì mục tiêu của mình ko đạt được vì nhìn vào trên cũng sẽ như dưới :(
    CaoChiNhan thích bài viết này
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Ak ,rùi, hiểu \:D/
  10. _MeoHoang_

thanks bác đã góp ý :)
    CaoChiNhan thích bài viết này
  11. bachdoxuan

bachdoxuan Thành viên cấp 1

stock thiếu cánh bác ơi
  12. _MeoHoang_

bachdoxuan cánh đó mình dùng brush cánh bướm ròi tô màu lại nên mình ko tính là hình stock :D
  13. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là cái khung nó cần chiều sâu, tại vì có nhiều thứ từ trong đó trồi ra, cái váy cũng bị lấp 1 phần bởi cái khung mà cái khung lại phẳng lì như vậy nhìn hơi thiếu hợp lý.
  14. _MeoHoang_

phần nào của cái khung cần chiều sâu bạn :?
  15. boque97

boque97 Thành viên cấp 1

đẹp
  16. MrTu

MrTu Thành viên cấp 1

vẫn đẹp lắm à
  17. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

18. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

cái váy tiếp xúc viền cỏ ảo :> mod với so với cái khung sáng quá :"> thấy gì tớ nói vậy sorry
  19. _MeoHoang_

pic này làm lâu ròi, giờ nhìn ra cả đống lỗi ấy chứ ;))
  20. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Tấm này nếu bác cho bóng đỗ xuống cái tay phía sau sẽ tạo dc cảm giác 3D hơn. Ở đây thấy phần sau chưa dc nổi lắm. Với lại cái váy có vấn đề về độ nghiêng thì phải

Ủng hộ diễn đàn