Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người góp ý mình bức này với !!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi lê ngọc hải, 20/11/12.

Lượt xem: 2,881

1. lê ngọc hải Mới đăng kí

Tình hình là mình mới cầm máy được vài tháng nên chưa nhiều kinh nghiệm .... bức hình nhận được những ý kiến trái chiều nhưng mình k thấy hợp lí ... nên muốn mọi ng cho ít ý kiến về bức ảnh hộ mình với ...

Nhiều ý kiến cho là bức ảnh này mẫu bị cứng ... cười k đẹp tự nhiên ... tay tạo dáng cũng cứng ....
    Còn bản thân mình thì mình thấy bức ảnh này k hề cứng
    Còn về kĩ năng chụp ở bức hình này thì mong mọi ng cho xin thêm ít ý kiến :)

...
    Ivan Huỳnh thích bài viết này
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Đúng! Mod đứng không được tự nhiên cho lắm, mềm mại thêm 1 tí ha!
    Cười thì mỗi người 1 vẻ, bắt bẻ thì lại k vừa miễn cưỡng lại k đẹp :)
    Góc chụp khá tốt nhưng khung cảnh thì nên mở rộng ra 1 tí :)
    lê ngọc hải thích bài viết này
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cách thể hiện của mẫu chưa được tốt lắm về nụ cười , biểu cảm trên khuôn mặt giống như bị ép phải cười , dịu dàng thêm tí nữa
    về góc máy thì mình thấy chưa ổn lắm , mẫu nhìn có cảm giác hơi bị mập và lùn , nên lấy xa thêm tí nữa xéo 1 góc 20* tránh và kị lấy phần hông của mẫu - máy đặt lấy từ dưới lên sẽ tạo được cảm giác cơn mưa bầu trời , chú ý phần dù để có tấm ảnh đẹp , như cách mẫu cầm và đừng che mặt tối thui :D
  4. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Action thì ai củng biết dùng cả, nhưng phát huy và sáng tạo nó là cả một quá trình
    tặng bạn
  5. lê ngọc hải

lê ngọc hải Mới đăng kí

tks bác
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

mấy điều cần nói thì thím HSP nói r, mình chỉ thêm 1 góp ý là lần sau chụp thì tìm cái ô nó nghệ thuật 1 tí, ko thì bỏ cái ô đi nhé :))
  7. Mit To Lo

Mit To Lo Thành viên cấp 2

:-s Sao các pác thích quote cả 1 cái rep nhiều hình thế nhĩ, có 6 post mà cái topic dài kinh
  8. i_dont_care93

i_dont_care93 Mới đăng kí

mình ngĩ k phải do mẫu cứng đâu..do bố cục của bạn thôi..bạn lấy khung hình rộng ra thêm đi
  9. Steamer

Steamer Thành viên cấp 1

Bạn crop khung hình hơi chặt tay nên tạo cảm giác cho người xem bạn không phóng khoáng trog cách chụp, gây cảm nhận là hình bị cứng. Chụp ảnh ngoài kĩ thuật ra còn cần có cả đồng điệu về tâm hồn nữa mà. Cuộc đời nhiếp ảnh gói gọn trong 1/10 giây của cảm xúc bấm máy ;D
    lee_suki thích bài viết này
  10. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

mẫu này lắm mỡ bụng nhỉ
  11. Ivan Huỳnh

Ivan Huỳnh Thành viên cấp 1

Đẹp lắm đó bác

Ủng hộ diễn đàn