Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong mọi người cứu ảnh cháy sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hiep89k, 10/12/14.

Lượt xem: 2,736

1. hiep89k Thành viên cấp 1

Mình có tấm ảnh bị cháy sáng phía trên. Ngồi sửa từ sáng giờ không được. Mong các bạn giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều ![​IMG]

...
  2. halcyonl

halcyonl Thành viên cấp 1

3. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

Xin lỗi bạn, mình up lại ảnh. Bạn giúp mình với..
  4. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Gọi là cứu mà nhìn còn sáng hơn :))8-}

hiep89k thích bài viết này
  5. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

cám ơn bạn hakhanhbk2008 nhiều nha. Nhân tiện bạn cho mình hỏi sao mìnhmình áp dụng curves để làm bớt cháy nắng thì ngay phần tóc và mặt dường như có một lớp màu phủ lên vậy ? Có cách nào khắc phục lớp đó được không ?
  6. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Bởi vì bạn sử dụng curves kéo xuống nhiều quá,nếu muốn bớt cháy sáng thì phải dùng công cụ xử lí ảnh RAW làm cho bớt cháy cộng với nhiều công cụ xử lí từ từ xuống,ko thể 1 cái dùng curves làm hết cháy sáng được ngay, mà minhf nghĩ khi đàng sau nó đã sáng rồi thì kệ nó,giảm highlight đi là được, làm sáng da lên và add thêm hiệu ứng ánh sáng vào sau là oke :)
  7. hoang9898

hoang9898 Thành viên cấp 1

Của bạn đây nhé
  8. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn nhiều nha. Tại mình rửa ra ảnh thì nó có một lớp mờ do cháy nắng như màu trắng vậy...
  9. hoang9898

hiep89k thực ra mình thấy ảnh in vs trong máy tính khác nhau nhiều đấy, lần trk mình phải in đến 4 5 lần mới ưng ý đc.
    Bạn muốn tự sửa theo mình nên tách người riêng, background riêng vi ng hơi tối,còn background hơi sáng.
    Tiện cho mình hỏi bạn cờ rắc photoshop đc chưa, chỉ mình vs
  10. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn hoang9898 nhiều nha ! Bạn có thể chỉ mình chút về cách làm được không ? Sẵn bạn cho mình xin file ảnh không có viền đen & watermark với....
  11. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

Mình cờ rắc photoshop được. Bạn làm theo hướng dẫn ở sharefree.tk là được hà. Mình xài MAC OS 10.10 nên tải bản CC. Bạn xài cho win hay mac ?
  12. hoang9898

hiep89k mình dùng mac mới hỏi chứ, win thì mình cờ rắc quen rồi.
    Còn về cách làm thì mình cũng mới tìm hiểu, nói sơ qua cho bạn thì ntn:
    B1: Tạo vùng chọn người, copy ra layer mới (chú ý, ko phải cut mà là copy, vì cut nó tạo thành cái viền trong ko đẹp)
    B2: Bọn chon Hue/Saturation, nếu muốn chỉnh màu cả ảnh thì để nguyên, còn nếu muốn chỉnh mau ng thì phải chuột phải vào Hue/Saturation ở Layer, chọn Create Clipping Mask (chú ý là cái này phải ngay trước cái ảnh)
    B3: Chỉnh màu tùy ý

Ảnh cuả bạn đây
  13. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

#4 chói mắt quá..:P
  14. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

hoang9898 : Cảm ơn bạn ! Bạn cờ rắc được chưa ?
  15. hoang9898

hiep89k chưa :D mình ra hàng mua đĩa cài ngon lành hết r đến lúc cờ rắc thì file cờ rắc là exe mà chả có hướng dẫn gì :(
  16. hiep89k

hiep89k Thành viên cấp 1

hoang9898 : cho mình mail đi, mình send cho bạn file hướng dẫn & cờ rắc
  17. hoang9898

18. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

kéo thử 1 tấm không biết có hợp nhãn thớt không
  19. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

giúp bạn chút: