Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nam thanh niên gây sốc khi chỉ tuyển người yêu "nhà giàu, đi vespa trở lên"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi CaoChiNhan, 5/1/14.

Lượt xem: 5,440

1. CaoChiNhan FA Minh Chủ

Nếu bạn muốn là 1 FA đích thực, hãy đăng stt này của bạn lên Facebook ngay và luôn =))
    Tiêu chuẩn chọn người yêu của anh chàng "hot boy tự phong" này đang bị cư dân mạng ném đá tơi tả vì sự lố bịch của nó.
    Ngày hôm qua, một facebooker đã có status đăng tải về tiêu chí tuyển bạn gái cực kỳ lố bịch trên trang cá nhân của mình và nhận được vô số những chỉ trích của cộng đồng mạng.

Nam thanh niên này viết: "Tiêu chuẩn người yêu của mình: Thứ 1 - Phải có tiền. Thứ 2 - Phải đẹp. Thứ 3 - Đi xe Vespa trở lên. Thứ 4 - Phải dắt mình đi du lịch khắp nơi. Phải dắt mình đi ăn ở những nhà hàng nổi tiếng của Thành Phố. Thứ 5 - mặc đồ phải hàng hiệu.
    P/S: Quen được hot boy bao nhiêu đó chỉ là chuyện nhỏ đúng không?"

Những dòng "tự sướng", tự PR bản thân của nam thanh niên này đã khiến người xem cảm thấy "sởn da gà" với danh hiệu hot boy tự phong. Ngay khi được đăng tải, status này đã thu hút nhiều lượt bình luận và chia sẻ. Phần lớn tất cả mọi người đều lên tiếng chỉ trích sự thực dụng và tự tin thái quá của anh chàng này. Ai cũng cho rằng, đã là con trai mà còn tìm người yêu "dắt mình đi ăn, du lịch khắp nơi"... thì đúng là khó chấp nhận.

Facebooker An Thiên nói: "Không biết bạn này có gì mà dám đăng một cái tiêu chí tuyển người yêu "phát ớn" như vậy. Xin lỗi chứ những cô gái có đủ các tiêu chuẩn như bạn đề ra sẽ không thèm chọn một người như bạn, suốt ngày chỉ biết kiếm bạn gái giàu có để "ăn bám" thế đâu. Đừng ngồi nhà mà mơ mộng với cái mác "hot boy tự phong" ấy nữa".

Bạn Khanh Nguyễn bức xúc hơn: "Kiểu con trai mà trang cá nhân toàn ảnh tự sướng, rồi tự nhận mình là hot boy là đủ biết "ảo tưởng sức mạnh" thế nào rồi. Chắc cũng muốn gây sốc để nổi tiếng đây mà. Tình yêu thời hiện đại thì cũng thực dụng thật đấy, nhưng không đến mức ngồi nhà lên facebook viết linh tinh, rồi "há miệng chờ sung" như thế đâu nhé! Làm như con gái hoàn hảo trên đời này sinh ra là để chạy theo những người như bạn không bằng. Chẳng hiểu nghĩ gì post cái status như đúng rồi vậy".
    Mương14 ​

...
    James BostonPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thực sự là nhìn thằng ''hot boy'' này giống y chang cục shit lố bịch =))
    Hoàng PRD, ZiinZenZom, James Boston1 người khác thích bài viết này.
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

trông ẻo lả kinh hoàng :)):))
    phải như mình mới đc gọi là hót boi keo con voi nè =))
  4. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

kệ mẹ nó, giờ 1 câu stt vớ vẩn cũng nổi tiếng được !!! đúng là miệng lưỡi thế gian :-w
    Adjnnhtra thích bài viết này.
  5. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

"con gái hoàn hảo" là có những yếu tố như trên à?
    thôi, vỡ thớt rồi...
    thôi thì mình cố vớt vát yếu tố số 2 vậy, he he he.
    dù sao cũng "ngụy biện" cho bạn này tí.
    bạn í chỉ "yêu cầu" có DẮT ĐI chứ hm có đề nghị TRẢ TIỀN, các bác lại "làm quá" rồi!!!!!!!
    James Boston thích bài viết này
  6. Kẹo Béo

Kẹo Béo Thành viên cấp 1

Chuẩn men tý may ra kiếm đc máy bay bà già đáp ứng đc mấy nhu cầu
  7. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Như mình đã phán: Bác ý là 1 FA đích thực =))^:)^
  8. The River

The River Thành viên cấp 2

nhìn ẻo lả vãi. >;
  9. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

Bác Thiên Ma gato quá trớn rồi. Người ta trắng trẻo thơm tho thế mà bảo là cục shit, nhận xét cảm tính quá :))
    Cá nhân mình thấy nó cứ ẻo lả thế nào ấy, nhìn cái mỏ nó chụp hình cứ thấy tởm tởm sao ấy. Nhưng có 1 điều mình chắc chắn, nếu vứt nó ra đường thì sẽ có 1 đoàn người tranh nhau hốt nó về, gái có, trai có, nhưng chủ yếu là cú có gai :)
    sanglee thích bài viết này
  10. Thiên Ma

Gatitos
    Gato á =)) cho mình cười thêm cái nữa =))
  11. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

Căn bản là bác nhận xét cảm tính quá. Mình nói "gato" có lẽ ko hợp lí, "anti" hoặc "ghét" thì đúng hơn :))
  12. Thiên Ma

Nhận xét ko phải bằng cảm tính thì bằng cái gì nữa hả bạn ? [-(
  13. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ôi, cái đẹp nó định nghĩ khác nhau tùy mắt ng mà Gatitos.
    đới vs bạn í thì là vậy, nhưng đối với c thì là cái khác. mặc dù vậy t vẫn nghĩ bạn kia chả như cục c đc, thật đấy. :D
    Gatitos thích bài viết này
  14. nguyenkduc

nguyenkduc Mới đăng kí

Cuồng dâm sinh hoang tưởng
  15. Eddy.Nguyễn

Eddy.Nguyễn Thành viên cấp 2

Thật khổ cho thím nào yêu con mụ đàn bà này :))))))))))
  16. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

Hot vãi cả ra. Tí thì sút bay cái màn hình ^:)^^:)^
  17. Shuffle Xuân Khiêm

Shuffle Xuân Khiêm Thành viên cấp 1

thằng này nhìn giống giống Quân Kun ý, ái ái thế nào, cũng có khi thành nổi tiếng rồi sẽ viết stt thứ 2 là " FB em bị hack, em ko viết stt kiểu này, em bị oannnnnnnnnn " =))
  18. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

nhìn thôi đã muốn :-&
  19. James Boston

James Boston Thành viên cấp 1

Em gái gì đó ơi, bệnh viện đang tìm kiếm tung tích của em khắp mơi đấy. Hình như triệu chứng của em thuộc dạng hoang tưởng cực độ, khi hứng quá thì tung tin cần ghệ để thỏa mãn hay còn gọi là cuồng dâm. Bác sĩ bảo thuốc của em uống 1 thì em bỏ 10, vì thế hãy chịu khó về bệnh viện lại để bác sĩ khám chữa dứt bệnh cho em nhé.

Việc đầu tiên cần làm là bỏ trái dưa chuột trong quần ra giùm cái, kẻo người ta chê cú có gai đấy. Thân em.

Nói thế thôi chứ cứ report acc này cho chừa bớt tính hoang tưởng của em gái này đi các bác :/ Đang buồn bực mà cứ gặp trúng mấy dạng em gái/trai hoang tưởng lượn lờ trên mạng hoài mệt quá. Giá như một ngày nào đó họ được đem đi cải tạo lại thì tốt biết mấy....Giới trẻ bây giờ càng làm cho mình muốn già đi thêm để khỏi giống tụi nó.

...nói gì thì nói chứ các bạn nào thấy em gái này tung tăng thì làm ơn báo giùm cho bệnh viện hốt về nhé.
  20. Shuffle Xuân Khiêm

Shuffle Xuân Khiêm Thành viên cấp 1

James Đây là con trai mà bạn "hot boy" đàng hoàng đấy nhé :v

Ủng hộ diễn đàn