Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nếu được chọn lựa, bạn sẽ muốn mình có được siêu năng lực nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi ngockhanh_bb, 15/5/14.

Lượt xem: 8,057

1. ngockhanh_bb Mới đăng kí

Hẳn trong chúng ta ai cũng từng ao ước có được siêu năng lực trong cơ thể, một là để phục vụ cuộc sống của riêng mình, hai là để giúp đỡ cho hàng vạn người xung quanh.
    Từ khi còn là một đứa trẻ, khi ta đọc truyện tranh hay xem phim về các siêu nhân anh hùng, ai mà lại không mong muốn mình có sức mạnh đặc biệt như họ?

Ngày nay, Hollywood và ngành công nghiệp game đã chứng minh rằng chủ đề siêu năng lực là nguồn thu lợi vô tận cho họ nên vô số những trò chơi và các bộ phim điện ảnh được ra đời xung quanh chủ đề này. Superman, Người dơi, Người Nhện, Incredible Hulk, Người Sắt, Người Sói hay Captain America,... là một vài trong vô số những cái tên các anh hùng quen thuộc của chúng ta. Không chỉ có anh hùng là nam, chúng ta còn có các nữ anh hùng nhưSupergirl, Wonder Woman, Hawkgirl,...

Trên các bộ phim, chúng ta nhìn vào siêu năng lực của các anh hùng và cách họ sử dụng để bảo vệ thế giới. Vậy giả dụ chúng ta chỉ sử dụng chúng để phục vụ cho cuộc sống bình thường thì sao? Bạn sẽ muốn có năng lực đặc biệt nào nhất trong số 10 loại được yêu thích nhất sau đây?

1. Có khả năng thể chất phi thường.

Thử nghĩ xem, nếu bạn có một năng lực thể chất phi thường, bạn sẽ không cần phải nhờ cậy đến bất kỳ ai, bất kỳ dụng cụ nào với hũ, nắp chặt cứng, mỗi khi xe nổ lốp bạn cũng chỉ cần một tay mà nâng lên, thay lốp dễ dàng và làm vô số những công việc nặng nhọc khác mà không cần tốn sức. Có được sức mạnh giống như anh chàng Người Khổng Lồ Xanh thì cũng tốt đúng không? Trừ khi bạn liên tục nổi điên lên và hóa ra màu xanh lè như anh ta.

2. Đa ngôn ngữ

Là người đa ngôn ngữ tức là bạn có khả năng hiểu mọi ngôn ngữ trên thế giới. Bạn sẽ không bao giờ sợ bất kỳ rào cản ngôn ngữ nào mỗi khi đi du lịch hay sẽ vô cùng thành công trong sự nghiệp, nhất là trong ngành ngoại giao nếu bạn có năng lực đặc biệt này trong người.

3. Tiên tri

Đây là năng lực sẽ giúp bạn tiên đoán được tương lai. Với sức mạnh này, bạn sẽ là người đầu tiên phát hiện ra nguy hiểm, tránh khỏi tai họa và bảo vệ những người mình quan tâm.

4. Biết bay

Biết bay lượn như Superman là sức mạnh mà mọi đứa trẻ đều mơ mộng muốn có. Hãy tưởng tượng một mình bạn một không gian, không có tắc đường, đi bất cứ đâu cũng chỉ trong chớp mắt là tới nơi và nhìn cả thế giới từ trên cao, thật thú vị phải không?

5. Điều khiển bằng suy nghĩ

Nếu bạn có khả năng đặc biệt này, bạn có thể làm cho sếp tăng lương cho mình, buộc thầy giáo cho mình điểm A và cơ bản là làm mọi thứ mà mình muốn. Như thế không phải là rất tuyệt hay sao?

6. Không biết đau, không biết mệt

Điều này có nghĩa bạn có làm mọi hoạt động mà không cảm thấy mệt mỏi, không ốm đau bao giờ. Với khả năng này, bạn có thể chạy marathon cả ngày, dọn dẹp nhà cửa, học hành trong một thời gian dài mà không gặp chút khó khăn nào cả.

7. Tàng hình

Với khả năng có thể tàng hình, bạn có thể biến mất mà chỉ cần dùng suy nghĩ của mình. Bạn có thể đi xem phim mà chẳng mất vé, biết được ai hay đi nói xấu mình với người khác và tránh khỏi những cuộc xô xát không đáng.

8. Khả năng trị thương, chữa lành

Không phải năng lực siêu nhiên nào cũng để người ta dùng cho bản thân mình, nếu bạn có khả năng trị thương thì sao? Bạn vừa có thể tự mình chữa bệnh, thoát khỏi những vết cắt, vết bỏng đau đớn, thậm chí còn có thể giúp người khác thoát khỏi bệnh tật, đau đớn. Ung thư, AID, sốt rét,... các căn bệnh thế kỉ đều sẽ trở thành lịch sử.

9. Đi vượt thời gian

Bạn sẽ không cần bất kỳ một chiếc máy thời gian nào để quay về quá khứ, du hí tương lai. Bạn sẽ là người am hiểu lịch sử nhất thế giới cũng như là người đi đầu trong công nghệ hiện đại trong tương lai.

10. Thần giao cách cảm

Một số người có thể giao tiếp qua các thể hiện của gương mặt, các bước nhảy hoặc một vài cách không cần dùng lời nói khác. Nhưng sẽ thật thú vị biết bao khi bạn chỉ đứng im một chỗ, gương mặt lãnh đạm nhưng lại có biết người khác đang nghĩ gì, truyền suy nghĩ cho họ, nói chuyện với người mình cần trong im lặng để giữ bí mật cuộc hội thoại. Bạn cũng sẽ là người vô địch trong mọi trò chơi đấu trí cũng như biết bà vợ cau có ở nhà đang nghĩ gì.

Vậy cuối cùng bạn thích năng lực nào nhất? Hay còn năng lực nào khác mà bạn muốn có? Nếu vậy năng lực đó sẽ giúp gì bạn trong cuộc sống của mình?

**Nguồn: Yan.vn

...
    nhocksoc, Ku San, Nguyễn Minh Nguyệt3 người khác thích bài viết này.
  2. Nhím Luffy

Nhím Luffy Thành viên cấp 1

điều khiển bằng suy nghĩ
    Thiên Trí thích bài viết này
  3. mrrua2112

mrrua2112 Thành viên cấp 1

Có hệ thống đánh rắm siêu tốc, giống tên lửa tầm ngắn, sáng đi làm đỡ kẹt xe =,.=
    lenmryo.uit thích bài viết này.
  4. Kỷ Niệm

Kỷ Niệm Mới đăng kí

nhìn xuyên quần áo :v
  5. motsachhamchoi92

motsachhamchoi92 Mới đăng kí

em thích Magneto, chỉ thế thôi :D, có năng lực như lão qua nhấc luôn quả giàn khoan Trung Quốc thì đẹp
    linguyenkc, Chuyện MưaTorai Hader thích bài viết này.
  6. blackbirds

blackbirds Thành viên cấp 1

tàng hình với tham vọng như Sanji =))
    Bách Bụng Bự thích bài viết này
  7. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

nhìn xuyên quần áo :)))
  8. Will.i.am Billionaire

Will.i.am Billionaire Mới đăng kí

bay vèo vèo như siêu nhân
    i bí lí i can phờ lài
  9. Gipsy Danger

Gipsy Danger Mới đăng kí

giống Giáo sư X , điều khiển bằng suy nghĩ ;;)
  10. biml0ve

biml0ve Thành viên cấp 1

em muốn có cả 10 có được không ạ =)))
  11. duc.dinhquang369

duc.dinhquang369 Mới đăng kí

Tàng hình để đi rình gái tắm :)) :gach:
  12. Light Speed

Light Speed Mới đăng kí

Tàng hình, để khi con gái đi tắm có thể coi thoải mái. :D =))
  13. Light Speed

Light Speed Mới đăng kí

Đùa thôi, thực ra mà nói thì mình thích khả năng chữa bệnh hơn, vì mẹ mình đang bị tiểu đường :(.
  14. Bách Bụng Bự

Bách Bụng Bự Thành viên cấp 1

nắng nóng như này thì chỉ muốn teleport thôi, đỡ phải ra đường hành xác :D
  15. icekingcoll

icekingcoll Mới đăng kí

16. Krime

Krime Thành viên cấp 1

Siêu may mắn :-<
  17. bickd

bickd Thành viên cấp 1

Mình sẽ chọn đi vượt thời gian, vì biết đâu người trong tương lai có thể giúp mình làm 9 điều còn lại.
  18. buinamson

buinamson Mới đăng kí

Nắm được vòng quay của thời gian là có tất cả!Bởi banh xe luôn luôn chuyển động và con người ko ngừng đòi hỏi mọi thứ!
    Nguyễn Đình Bá . designer thích bài viết này
  19. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Mình muốn khả năng siêu móc lốp
  20. langman

langman Thành viên cấp 1

tàng hình thứt ơi vì:
    1. đi ăn trộm không sợ bị bắt.
    2. đi rình con gái tắm, đi vô nhà nghĩ rình các cặp trai gái hú hí....
    Nhưng có 1 nhược điểm: xe không thấy mình, khả năng bị đụng là rất cao
    Nguyễn Đình Bá . designer thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn