Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhiếp ảnh gia Lương Quang Trung (11-2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nine Studio, 9/11/13.

Lượt xem: 23,698

1. Pamb00

Pamb00 Thành viên cấp 1

Nhiều comment sặc mùi GATO. Trước khi đá đểu người khác thì hãy nhìn lại mình đi mấy bạn ạ.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Hí hí, ui choa, GATO quá đi mất :">
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Ai đó lấy điện thoại ra chụp vài tấm ảnh, cũng có thể tự gọi là NAG, hay ai đó vẽ nguệch ngoạc vài bức tranh cũng có thể tự gọi là họa sĩ, hát karaoke vài bài tự nhận là ca sĩ, tự do cá nhân ko ai cấm, tự thấy vui là được >:D< còn để người khác công nhận thì là chuyện khác, NAG là người chụp ảnh chuyện nghiệp, làm nghệ thuật chuyên nghiệp, chuyên nghiệp ko chỉ ở khía cạnh tiền, kiến thức hay định nghĩa cơ bản trong từ điển, mà còn ở khía cạnh nghệ thuật và sáng tạo, thẩm mỹ cũng như cảm xúc mà ảnh mang lại. Cũng như nhiều ng chỉ là người đi hát, ko phải ca sĩ vậy.
    Ngoài ra thì chức danh tự phong thì thường ng ta tự giữ cho mình, kiểu TDTT cho có niềm vui, còn có mang ra trước mặt người khác không thì còn tùy vào lương tâm nghề nghiệp, sự tự tôn trọng bản thân khi không đem mình ra làm trò cười và việc tự biết khả năng của mình đến đâu.
    meomeo986, bong bong mua he, ceibga4 người khác thích bài viết này.
  4. Pamb00

Pamb00 Thành viên cấp 1

Giờ mới biết bác Nine Studio làm SEO. Vâng, em đang học Marketing, và em phục bác lắm ạ. T__T
    banhxeozz thích bài viết này
  5. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Nghệ thuật phải là độc nhất và ko thể lập lại đc! Như các hình ảnh của bạn Thuong Koi chụp rất là dễ để bắt chước. 1 máy ảnh tốt 1 lens tốt rồi chờ đợi bạn sẽ có ảnh y như thế! Còn những sự kiện, những bức ảnh báo chí nó mang tầm vóc của thời đại và nếu bạn đứng trong 1 sự kiện bạn sẽ thấy có quá nhiều cái hấp dẫn để chụp bạn chỉ có diện tích bé nhỏ của khung ngắm thôi, bạn sẽ chụp góc nhỏ nào để nói lên nét đặt trưng nhất của sự kiện!
    Ảnh macro của bạn sẽ có người làm lại được! Nếu họ đủ các điều kiện về thiết bị và thời gian. Nhưng ai sẽ làm đc lại tấm ảnh này của mình!
  6. ndhuy

ndhuy Thành viên cấp 2

toàn triết lí vớ vẩn + 1 cái đại hội vớ vẩn đối với những người ko quan tâm đến phật giáo ... Mình chưa thấy dc nét đặc sắc trong ảnh của bạn ngoại trừ góc rộng bao quoát toàn cảnh điều mà chỉ cần 1 cái máy ảnh + lens tốt là có thể làm dc như bạn nói. Trên hết tấm hình này hoàn toàn ko cân đối khi bên trái hoàn toàn không cân so với bên phải, đừng nói bạn cố tình làm thế vì nó chắng ... đẹp gì cả ... Hơn nữa sự kiện như thế này, bối cảnh thế này hàng năm diễn ra rất nhiều ở nhiều nơi trên thế giới. Bạn bảo ảnh của Thuong Koi chụp rất dễ bắt chước vậy xin mời bạn làm 1 bức giống "y chang" từ màu sắc đến khung cảnh cho mình xem ? Theo tôi bạn chỉ là 1 đứa ảo tưởng quá nhiều về bản thân
    banhxeozzxuangiang1011 thích bài viết này.
  7. xuangiang1011

Hí hí, nếu ảnh sự kiện nào cũng là nghệ thuật thì VN ta hiện giờ có rất nhiều nghệ sỹ cũng như nhiếp ảnh gia ;;) Ngay cả như 1 tấm ảnh chụp ở đám cưới cũng độc nhất và ko thể lặp lại đc, vậy có lẽ ai đi đám cưới rồi dùng đt chụp ảnh đều có thể trở thành những người đi "bắt con nghệ thuật" >:D<
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Để chém gió với bạn cho vui thì không bàn, nhưng mang lên chỗ đông người thì ...
    PS: nhắn với chủ thớt là sau vụ này thớt có thể SEO về gạch các loại 8-|
  9. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Bạn ko chỉ ra được kỹ thuật trong ảnh trên mà nói toàn những từ ngữ chung chung! Mở hàng cho bạn lun mình chụp bằng máy Nikon D200 lens 17-55 và them Flash sb800 nữa chứ lens và máy tốt ko thì ko có da màu như thế! Với đây là sân khấu AS vàng và tối! Lấy ví dụ để thấy rằng hoạt động của con người mới ko chụp lại lần thứ 2 đc! Chứ con vật cảnh vật thì vẫn có thể làm lại đc! Nên ảnh báo chí mới là sáng tạo nghệ thuật nhiếp ảnh đương đại!
    Ảnh minh họa dưới của học viên mình chụp anh ấy ko so được với các ảnh phía trên nhưng phần nào cũng gần giống trong tương lai gần anh ta sẽ tiến tới mức trên nhanh thôi, mình ko chụp đc vì hãy còn nghèo lắm! Thiết bị ko so được với anh này vì anh ấy! Chụp mấy cái con này nó có trả tiền cho mình đâu? Bán cho in lịch hay in sách thì giờ đầy ảnh ra ai mà thèm mua lên mạng lấy cả đống!
    đây là face anh ấy https://www.facebook.com/pham.hai.3591

xx2cxx thích bài viết này
  10. xuangiang1011

"Nên ảnh báo chí mới là sáng tạo nghệ thuật nhiếp ảnh đương đại!"

Thế nhiếp ảnh gia "FINE ART" chắc ko phải là sáng tạo nghệ thuật nhỉ :">Hí hí, thôi chúc bạn thủ dâm tinh thần thành công nhé ! Đưa CDSHT lên 1 chân trời mới >:D<
  11. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

ko có cho cmt mỗi icon! như vậy bị gọi là spam nên mình phải thêm chữ vô! mình chỉ muốn cmt cái icon :O này thôi
  12. ndhuy

ndhuy Thành viên cấp 2

Mình xin lỗi nếu quá lời nhưng thật sự con đường từ 3 tấm trên đến tấm này còn xa lắm ... và mình chắc chắn 100% những tấm này cũng ko phải do bạn Thuong Koi chụp ...

13. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

trong quá trình theo dõi thớt này thì nói thật là mình ko có 1 chút ý kiến gì với các từ NAG cả. Cơ mà đọc cmt nào của bác Nine Studio này viết thì mình đều thấy 1 mớ lý thuyết rất khô khan. Nếu mỗi lần trước khi bấm máy mà trong đầu luôn đắn đo đến mớ lý thuyết đó thì thực sự chả khác gì các bạn newbie đang tập tành điều khiển máy ảnh (giống mình :P).
    Ngoài ra quan niệm thẩm mĩ, xấu đẹp còn theo thời kì. Em thấy các tấm của bác có thể nói là đẹp....ở thời điểm cách đây khoảng hơn 10 năm (giống trên mấy cái tạp chí của bố mẹ ngày xưa em hay đọc :D). Còn xét với "tiêu chuẩn" bây giờ thì...:D no comment!!!
    P/s: còn nếu thực sự thớt này và các comment được bác viết ra chỉ để làm SEO thì bác quá cao tay!!! Xin nhận của em 1 lạy ^:)^.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  14. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

Nếu bạn nào chơi Fine Art hẳn là biết Moritz hoặc tạp chí fashion thì có Tim Walker, mình nghĩ bạn Nine Studio chí ít cũng nên xem qua 2 nhân vật ấy, hoặc nên tìm hiểu thêm về các trường phái khác của nhiếp ảnh, mình thấy bạn nói quá nhiều về kĩ thuật, về máy móc, về thiết bị, mà điều quan trọng bạn không để ý đến là sự tư duy, sáng tạo và việc thổi hồn vào bức ảnh. Bạn nghĩ chụp báo chí, sự kiện thì mới gọi là nghệ thuật đương đại à? Thế thì mình nói bạn không hề có tâm hồn! Tất cả những ảnh bạn post trên 2pic này, mình nói thật, nhìn nó tầm thường lắm ạ.
    xuangiang1011 thích bài viết này
  15. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

thủ dâm tinh thần :3 :3:3 :3:3 :3
    banhxeozz thích bài viết này
  16. Du Phong Dã Quỷ

Du Phong Dã Quỷ Thành viên cấp 1

Bác này SEO chuyên nghiệp quá, làm quả war 1 mình chống mafia trong này tăng lượt view + cmt topic (có backlink về web bác), tăng traffic về web qua cái mớ lý thuyết như bòng bong kia
    Thực sự em rất bái phục :-ss
    banhxeozzHoàng Long Nikon thích bài viết này.
  17. atlantis05

atlantis05 Mới đăng kí

Ảnh blend màu nhợt nhạt, chủ thể đâu ko thấy , vãi cả nhiếp ảnh gia
  18. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Comment tránh gây war là ok.
    Tranh luận thoải mái.
  19. xuangiang1011

Hihi, mọi người đều cmt nhẹ nhàng, có ai gay gắt chửi bới đâu :-"
  20. saobanga1k61

saobanga1k61 Thành viên cấp 1

chỉ vì cái tit của thớt mà ae có dịp học thêm nhiều kiến thức về nhiếp ảnh quá 8->

Ủng hộ diễn đàn