Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác chỉ cách tạo điểm đứt trên hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi sieusaga, 11/5/17.

Lượt xem: 4,649

1. sieusaga Mới đăng kí

Em cắt laser và muốn để lại 2 hoặc 4 điểm không cắt khoảng nửa mm đến 1 mm như trong hình bên phải ảnh (k cần nằm chính xác giữa hình, chỉ cần đủ 2-4 điểm đều nhau là đc) trên mỗi vector để giữ chi tiết lại trên bản vật liệu ko cho nó rụng rời ra, khi nào cắt xong ấn tay cái là nó mới rụng, có cách nào làm nhanh nhất ko các bác chỉ giúp em với :(( e làm trên corel hoặc artcam ạ :( em cảm ơn các bác nhiều :(

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/17
  2. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

vẽ đường line 1mm
    cứ trim thôi bạn
  3. nguyenduc123

nguyenduc123 Banned

Minh không rành về cái này nhưng up cho bạn sớm có người giúp đỡ
  4. dynanguyen

dynanguyen Thành viên cấp 1

vẽ line 1mm rồi căn giữa sau đó trim. khó j đâu
  5. sieusaga

sieusaga Mới đăng kí

E cũng đang làm thủ công, mà 1 ngày phải làm tầm 5-7 hình như thế này ạ :((
  6. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Nếu vẽ đường line nhỏ mà "Trim" thì nó ra thành 4 hình chữ nhật chứ đâu ra được như hình trên phải không ta?#:-s#:-s#:-s
  7. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

Trong corel bạn vào kinfe chém vài đường là đi hết qua các đối tượng rồi dùng lệnh move chọn hết thiết lập di chuyển 1mm la xong
  8. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

đơn giản bạn dùng Pen vẽ ra những đường đó . xong dùng contour ( Ctrl +f9) tạo viền cho nó 0.1mm--> Ctrl +K rã nó ra bỏ đường line đi---> xuất file dạng PLT rồi cắt.

Ủng hộ diễn đàn