Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ giúp vấn để về Bursh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tuyenlt1905, 15/5/13.

Lượt xem: 3,722

1. tuyenlt1905 Mới đăng kí

Mọi người giúp mình với tạo sao brush nước của mình lại bị như thế này ak? mình tải brush về và tô lên nhưng nó như thế này, nhìn không giống nước và k giống như trong các Tut.

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

ukm đúng rồi. nó là bursh sữa vinamik đó bạn
    tuyenlt1905 thích bài viết này
  3. tomodachi

tomodachi Thành viên cấp 1

tô Brush thì tạo 1 layer mới rồi tô sau đó thì transform rồi chỉnh kích thước cũng như vị trí. Nhòm cái của bạn thì hình như bạn tô nên Bg ( coppy) 8-}
  4. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

Bạn nói rõ hơn tí đc không, mình mới tập làm nên không rõ về ngôn ngữ PTS lắm! thank
  5. tomodachi

Oài... tốt nhất sau đây bạn nên vào box tutorial học cơ bản về Ps.
    Như tm nói ở trên,khi open 1 pic vào Ps thì nó mặc định đó là Background. Bjan muốn tô Brush thì tạo layer mới - nhấn vô cái biểu tượng bé tí tẹo ở cạnh cái thùng rác ở phía dưới bên phải bảng layer - ko thì bấm tổ hợp phím Ctrl+Shitf+N - > Tô brush.
    Lệnh Transform ( Ctrl+ T) để điều chỉnh như đã nói ở trên :-<
  6. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Nhìn giống cánh thế B-)
  7. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

mình cũng đã tạo ra layer mới nhu bạn nói rồi mà không đc, vẫn ra màu như trên
  8. tomodachi

^:)^ màu brush thì bạn phải chọn chứ ^:)^
  9. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

brush này thì dung màu trắng là ra cánh nước, nhưng lúc tô thì không ra màu nước, mà ra màu giống sữa vậy đó, nên mình mới nhờ giúp
  10. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Bạn nên tạo riêng 1 layer cho brush để dễ dàng điều chĩnh còn muốn chĩnh kích thước thì
    ( Ctrl+T ) sử dụng thêm bend màu .... bend màu đơn giản nhất là :
    Tạo layer mới
    Rồi bấm chữ (G) - baint bucket tool đỗ màu vào layer đó
    Thấy cái khung bên dưới layer kế bên opacity ko chọn theo tuỳ thích
    PS làm việc trên layer nhé ( đang làm việc trên layer nào thì layer đó sẽ có màu Xanh )
    Chúc bạn làm việc vui vẽ trên bé cưng PS ^_^:x
  11. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

mọi người hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình là làm sao để tô brush ra nhìn rõ là hạt nước như hình này nè

Chứ brush mình to ra nhìn như sữa í?
  12. tomodachi

=)) từ chiều tới h mà chưa tìm ra câu trả lời...nói thật là bây giờ tm ko hiểu ý bạn :-?
    bạn thử chụp lại cái bước bạn add Brush rồi up lun link brush xem thế nào
    ý bạn là nó phải như cái pic ở trên hả ?
  13. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

add brush xong không chỉnh opacity không cho 1 ít gausian blue không cho 1 xíu monition blue hay radian blue thì đừng hỏi tại sao nó không giống nước nhé
    minh.wingeast thích bài viết này
  14. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Em giảm Opacity xuống, trên cái Brush của TUT, nó có add thêm 1 số hạt nước, còn Brush của em chỉ là hình cái cánh thôi, em kiếm vòng vòng coi có Brush giọt nước đi kèm k.
    minh.wingeast thích bài viết này
  15. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

không nắm được những cái căn bản trước thì làm sao mà bạn làm được những cái cao hơn :| pic mẫu bạn post đâu phải chỉ dùng mỗi brush quệt quệt mà lên đc như thế, phải chèn textures, blend,... các kiểu. Còn bạn muốn brush không có màu trắng sữa thì giảm opacity của layer xuống
  16. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Tự căn chỉnh Opacty > Lựa màu phù hợp > Kết hợp tạo thành style
  17. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

ý mình lạ lạm ra như cái hịnh trên đó,
  18. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

lúc trước mình vào chon môt cái lạ ra giống nước liên mà giờ không biết mình cài đăt thế nào mà nó bi như thế,, reset pts roi mà van k dc?
  19. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ở đây mình nói cái hình đó sài rất nhiều loại Brush nước khác nhau cho bức ảnh TUT đó, chứ k phải dùng 1 cái Brush cái cánh như của bạn k.
  20. tuyenlt1905

tuyenlt1905 Mới đăng kí

thì mình cũng biết rồi, nhưng mà ý mình nói là riêng cái cánh thôi, vì brush cánh này mình cũng tải từ hình trên về, lúc trước mình to brush này thì ra y chang như trên hình đó, mà giờ to thì hắn ra màu sữa
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn