Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm giúp chữ bằng photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phan Thai, 25/2/14.

Lượt xem: 2,049

1. Phan Thai Mới đăng kí

Em chào các bác, em là member mới, muốn nhờ các bác chút.
    Em muốn làm 1 cái như này, [​IMG]

Hay link ảnh đây ạ: upanh.com/view/?id=0vi79acs2ve
    Em muốn hỏi tut để làm được chữ williams như trên ạ, và cả font của chữ đó luôn! Bác nào có lòng làm luôn file photoshop giúp em thì em cảm ơn nhiều ạ! Mong các bác giúp em với ạ :(

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

tut thì mình ngại tìm nhưng có thể hướng dẫn sơ qua cho bạn ntn.
    B1: chọn T để viết text 1 dòng tùy ý, tên bạn hoặc cái gì đó muốn làm. để Capslock. Font này mình đoán là VNI Avo hoặc bạn thử bất kỳ font San Serif nào đó.
    B1: Ctr+J để nhân đôi layer text vừa tạo lên, trên bảng layer kéo layer copy xuống dưới layer text ban đầu.Di chuyển layer copy lệch sang bên trái cho giống đổ bóng.
    B3: chọn layer text ban đầu ( trên bảng layer ) chuột phải/ blending option. Trong bảng blending chọn stroke. chọn màu stroke trùng màu nền ( muốn cho giống thì giữ Alt click vào nền để hút màu cho giống ) chỉnh độ dầy stroke vừa mắt.

DONE
    Phan Thai thích bài viết này
  3. s0rry91

s0rry91 Banned

Làm như #2 là chuẩn rồi. Tự làm đi bác thớt, nhanh mà.
  4. Phan Thai

Phan Thai Mới đăng kí

Vâng, thanks bác lenm, em đang thử :D
  5. kumito

kumito Thành viên cấp 2

nó đại loại thế này PhanThai,đây mình kéo layer dưới quá đi một chút cho dễ hiểu,cách làm thì :
    bạn gõ chữ>copy làm 3 layer>đổ màu đen cho layer giữa>kéo(bằng cách nhấn mũi tên trên bàn phím) layer giữa và cuối xuống vừa đủ .

6. Phan Thai

Phan Thai Mới đăng kí

Thanks các bác nhiều! Em làm được rồi ạ! Hi
  7. Phan Thai

Phan Thai Mới đăng kí

Có bác nào có font giống giống như font của nó cho em xin với ạ. Em tìm mãi chẳng có font giống như thế. :(
  8. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Phan Thai: Bác thử font này xem Swis721 Cn BT :D
  9. Phan Thai

Phan Thai Mới đăng kí

Thanks tất cả các bác, em chọn được 1 font nó tựa tựa thế rồi ạ!
  10. trtoan92

trtoan92 Mới đăng kí

Tình hình là em dùng pts 8 bản prota... j j đấy ko viết đc vietkye, xong nghe trên mạng các bác bảo dow fonsst chữ VNI- ... VỀ CHỈNH sang chế độ VNI-WINĐOWS là dc ~> nhưng cũng ko đc :(((
    Sau đó em lên tải mấy cái fonsst việt hóa về sài cũng ko đc 4.0 RC2 :(
    Tải tiếp pts 6 về sài cũng k đc , em dùng unikye
    ~> rốt cuộc là sao ạ bác nèo cứu em với, e đang cần gấp ( dow 500 font chữ mà chả viết đc tiếng việt chán luôn :(
    Tiện thể bác nèo cho em xin các lik fonsst việt hóa nhiều 2 e dow về 1 thể :(((
    bác nèo giúp e thi cmt hoặc inbozz trực tiếp cho e vsss :((
    mà e có dow phần mền điều khiển từ xa~> giúp luôn e~> chứ e ko rành mấy cái nì lắm :((((
  11. kumito

kumito Thành viên cấp 2

không hẳn đâu tranvan.muon ạ,mỗ xài Pts cc Portable,unikey cài đặt ...vẫn ok
  12. kumito

kumito Thành viên cấp 2

tran van.muon....hehehe,miệng dẻo quẹo ha

Ủng hộ diễn đàn