Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhớ Mọi Người Chỉ Em Cách Dùng Font Trong PhotoShop ạ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Gà Công Nghệ 2016, 13/7/16.

Lượt xem: 3,493

1. Gà Công Nghệ 2016 Thành viên cấp 1

Dạ. CHo em hỏi làm sao để dùng được những ký tự đẹp của một font trong khi mình bấm phím thì không ra được ạ. Trong photoshop ý ạ.

...
  2. Gà Công Nghệ 2016

Gà Công Nghệ 2016 Thành viên cấp 1

Ai giúp em với ạ
  3. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Có vài cách sau đây bạn tham khảo cái nào đc thì làm :D

1. Bạn dùng bản Photoshop CC 2015, mở bảng Glyphs.
    2. Nếu ko dùng Ps CC 2015 mà dùng bản cũ hơn, thì bạn mở Character Map (Windows) hoặc Character Viewer (MacOS), rồi copy-paste.
  4. Gà Công Nghệ 2016

5. Gà Công Nghệ 2016

phongchuviet a ơi. em xài cs6 ạ. có được k anh. mà cái glyphs nó nằm ở đâu ạ. em mới dùng nên chưa rành
  6. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Mình nói ở trên rồi đó, các bản cũ hơn CC 2015 thì ko có bảng Glyphs, bạn dùng Character Map/Character Viewer copy paste thôi.

Muốn có bảng Glyphs thì phải CC 2015, còn ko thì phải chuyển qua dùng mấy phần mềm vector như AI hay Id.

Ủng hộ diễn đàn