Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ sửa Logo] Nhờ các anh sửa giúp em cái Logo đoàn này với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Thầy Giáo Thảo, 4/6/14.

Lượt xem: 5,281

1. Thầy Giáo Thảo Mới đăng kí

clb của bọn em đang cần 1 cái logo để in áo đoàn cho đợt làm tình nguyện giúp sức mùa thi sắp tới và dùng sau này ạ . có người làm được như thế này rồi chỉ thiếu chút chút nữa thôi các anh giúp em sửa và chỉnh cho nó đẹp . nét hơn nhá em xin cám ơn các anh chị ạ

...
  2. Ba Số 6

Ba Số 6 Mới đăng kí

định load về làm giúp mà khuya quá, hẹn vậy!
    thanhnamhiThầy Giáo Thảo thích bài viết này.
  3. Thầy Giáo Thảo

Thầy Giáo Thảo Mới đăng kí

em cám ơn anh trước nha hi hi . em không biết photoshop nên mọi việc nhờ cả vào anh nha
  4. sumako

sumako Thành viên cấp 2

giúp bạn đồ lại cái logo thôi còn hình mấy lá chè chả biết xếp sao cho vừa ý nên chờ các bạn khác giúp bạn nốt
    Thầy Giáo Thảo thích bài viết này
  5. Thầy Giáo Thảo

ồ công nhận nhìn nét hơn rồi bạn à .cám ơn bạn nhé đợi anh kia vẽ cho cái lá chè nữa là xong :3
  6. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Thử xem thế này có màu sắc chè cháo gì chưa KYeAYp5.jpg
    forus228Thầy Giáo Thảo thích bài viết này.
  7. Thầy Giáo Thảo

anh ơi anh có thể sửa giúp em cái logo ban đầu nhưng thêm 6 cái búp chè hoặc lá chè cách điệu đi nằm đối xứng với vòng tròn bên được đc không hả anh . vì ý tưởng ban đầu có con chim bồ câu trâu kia rùi không bỏ được giờ chỉ thêm lá trè ( ở thái nguyên mà anh ) nữa là ổn thôi anh à
  8. Thầy Giáo Thảo

em thấy cá này khá đẹp này :3
    các anh cho cái này vào giúp em chỉnh cho màu sắc hợp với màu logo đưuọc không ạ :3 !!!!
  9. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

lá chè kiểu như này?
    forus228vozfun thích bài viết này.
  10. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

#9 đúng ý của chủ thớt rồi nhé
  11. Thầy Giáo Thảo

anh ơi lá kia không phải lá trè . sếp em bảo thế :3 anh cho em cái lá như thế này vào được không ạ N7S5xv5.jpg
  12. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

sếp e là thằng lề nào thốn :3 :3 mịe đang căm lão xếp của mình nghe câu ấy chán éo muốn làm nữa :)) bác sau giải quyết giúp sếp bạn ấy nhé.
  13. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Tương tự, chờ bác sau giải quyết nốt:D
  14. Thầy Giáo Thảo

ô mai gót nói là xếp chứ toàn sinh viến ý mà khỏ bọn em kém cái khản photoshop này lắm . các anh giúp em với ạ :3
  15. Ba Số 6

Ba Số 6 Mới đăng kí

Theo ý thớt!
  16. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Trông cũng gượng gạo ra phết đấy :D
  17. Thầy Giáo Thảo

18. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Vấn đề ở đây là cái màu. Bạn thử search " tea logo" xem có cái nào không có màu xanh lá không? Ở logo này nếu đưa màu xanh lá vào thì quá nhiều màu, nếu không thì có hình cái lá nhưng vẫn không ra chất chè.
    forus228 thích bài viết này
  19. forus228

forus228 Thành viên cấp 2

vấn đề ở đây là LOGO, LOGO mà đem lá chè màu sắc đúng vào có "lúa" quá không? bạn dùng cái #6 #9 là hơp lý rồi,
    vozfun thích bài viết này
  20. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Lá chè của #6 mới là logo. Đã là logo thì phải cách điệu hóa và đơn giản đi, lá chè ở đây là họa tiết thôi chứ không phải lá chè thật, bảo sếp em thế.
    Hỏi sếp em xem có cân chè nào không cho anh em xin mấy lạng uống cho đỡ buồn mồm?
    Phuocy Phan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn