Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Preshet màu hồng phấn theo yêu cầu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi IceF, 22/4/13.

Lượt xem: 51,807

1. IceF Thành viên cấp 4

kia yêu cầu mình chỉ cách Blend màu như thế này.​
    Và lời đầu tiên mình muốn nói đến các bạn là mình làm màu rất ít khi sử dụng PTS,Mình làm 100% bằng LR và chỉ khi nào cần cắt ghép hay làm da hoặc sử lý chi tiết thì mình mới dùng đến PTS.​
    Đây là Flickr hình của mình http://www.flickr.com/photos/bstfansign
    Thiết bị của mình bao gồm EOS 650D và 50 1.8 + 85 1.8​
    Các bước sử lý hình của mình chụp.​
    1.Bật hình lên và làm lại da cũng như tăng độ nét.​
    2.Cân bằng lại ánh sáng và sử lý bố cục​
    3.Resize file ảnh nhỏ lại tầm 2000 vì máy mình Corei3 ko sử lý file 5000 dc.​
    4.Save tất cả hình lại và bỏ vào LR​
    (Ngoài những bước chi tiết thì những bước còn lại mình chạy = Action )​
    5. Click vào 1 loạt màu mà mình đã làm sẵn cho đến khi chọn được màu ưng ý.​
    (Đây là những màu cơ bản theo từng tone,khi apply lên hình cần phải tùy chỉnh cho nó phù hợp,chứ ko fai ịn phát dc ngay)​
    Xong,khoảng 10p cho 1 tấm hình.​

Vì mình chụp dịch vụ nên không thể ngồi Blend từng tấm bằng PTS,với một số lượng hình khổng lồ mỗi ngày ^^.​
    Và đây là File Preshet của nó : http://www.mediafire.com/?bt1cyivs35nbvnk

...
    eminyuen, MixFlow, Heriiuseros40 người khác thích bài viết này.
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

bác IcE chắc có cả kho preset màu đẹp ý nhỉ
    thacks Pác cái preset ná ! :D
    hy vọng 1 ngày mát trời pác share thêm cho AE ít preset nữa !
    ah` em hỏi 1 câu là bác dủng máy gì làm shop ý macbook ạ hay là dell đã cân lại màu chưa hay cứ để thế thui em đang hơi gà cái vụ màn hình và màu sắc ý !
    IceF thích bài viết này
  3. IceF

IceF Thành viên cấp 4

:)) bạn nhầm rồi,kho preshet của mình chỉ có 4 màu thôi,hồng phấn,xanh đậm,hồng đen ( Làm hình sexy trong phòng ) và màu vintage nhạt vàng nhạt.
    Còn như topic kia mình đã nói,mình dùng con laptop cùi Acer 4740 mua đã dc 3 năm,màu phải nói là như người MÙ DESIGN =)) làm xong toàn bỏ vào dt để xem màu =))
    levanthai, Ken Lee ®, sindo31312 người khác thích bài viết này.
  4. Icef0x

Icef0x Thành viên cấp 1

mang đi cân màu đi bạn. Đỡ hơn đấy. Con Acer 4710 với con HP của mình màu gốc cũng thảm họa toàn phải bỏ vào điện thoại xem màu nhưng cân màu rồi thì đỡ hơn nhiều đấy. Mang đi in ảnh thấy không sai khác mấy :D
    Tư Fx, IceFHoa Anh Túc thích bài viết này.
  5. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

e k bjt dùng Lr :(
  6. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

cân màu song dùng hình để post lên mạng mang máy # ( máy con laptop mà chưa cân màu ) nhìn nó nhạt nhạt kiểu gì nhìn kì vãi chưởng ý !
  7. anhyeuchu

anhyeuchu Thành viên cấp 1

Share em cái action vọc thử đi ;)
    IceF thích bài viết này
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Cân thì chỉ cân cho ra màu in thôi,chứ còn mỗi máy nó khác nhau,cân thì máy khác nhìn nó cũng vậy à
  9. zphatptz

zphatptz Thành viên cấp 1

thanks bạn, bạn rộng rải với anh em thật :D
  10. nguyenthehuu75

nguyenthehuu75 Thành viên cấp 1

Bật hình lên và làm lại da cũng như tăng độ nét.

Cụ thể hơn đc k bác :P
    IceF thích bài viết này
  11. Nguyen Pmr

Nguyen Pmr Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhé, m cũng rất thích dùng LR, ảnh chủ yếu sd LR vì thấy nó rất tiện và hiệu quả :-B
    IceF thích bài viết này
  12. haien

haien Mới đăng kí

cảm ơn anh.. em đã kéo về và dùng thử... nhưng màu nó ko đc hợp với em ợ... nên xin anh chỉnh cho em 1 preset ko ạ... em chỉ cần màu sắc trong trẻo + hài hòa thôi ạ... em xin cám ơn anh nhiều.... anh cho em xin mail của anh nhé.. em gửi anh hình ạ
    IceF thích bài viết này
  13. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Thank IceF nhiều nha :) Lâu rồi mới có một bộ ảnh đẹp thế này :)
    IceF thích bài viết này
  14. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Làm da mình dùng Portraiture cái này thì trong 4rum mình quá trời rồi,tăng độ nét thì có thể Unsharpmark hoặc Highpass
    aollynknguyenthehuu75 thích bài viết này.
  15. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Thì mình đã nói rồi,ko thể tấm nào cũng ịn cái màu này vào dc,mình fai hiểu dc mấy cái màu trong tấm hình ntn để mà kéo cho phù hợp,nhưng đặc biệt 1 cái là preset của mình ko bị ám vào da.vậy thôi à
    haienaollynk thích bài viết này.
  16. Mr.Hoai

Mr.Hoai Thành viên cấp 2

thanks pro đã chia sẻ :x
  17. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Làm lại da sơ qua bằng công cụ Q, tăng độ nét bằng cách điều chỉnh Clarity.
    nguyenthehuu75 thích bài viết này
  18. bopbibabop

bopbibabop Mới đăng kí

Bác share nốt preset xanh đậm,hồng đen màu vintage nhạt vàng nhạt được không bác

19. ngtrunghieu1986

ngtrunghieu1986 Thành viên cấp 1

:xEm đã down preset của bác chủ thớt về và cực kỳ yêu thích, kg biết bác có thể cho em xin nốt các preset còn lại như xanh đậm, hồng đen, vintage vàng nhạt đc kg, xin cám ơn bác trước
    aollynk thích bài viết này
  20. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Lỡ quảng cáo rồi, share ae voọc luôn đi bạn :D

Ủng hộ diễn đàn