Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

PTS bị lỗi tự động tắt khi mở file

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PandaT, 30/7/14.

Lượt xem: 13,544

1. PandaT Mới đăng kí

Mình đang dùng PTS CS3. Thời gian trước thì dùng bình thường nhưng khi ngưng dừng khoảng hơn 1 tuần và dùng lại thì mỗi khi mở ảnh, mở file hay tạo file mới thì đều xuất hiện thông báo "Adobe Photoshop CS3 has stopped working".
    Gỡ ra cài lại thì vẫn bị thế, dùng bản Portable hay cài xuống CS2 vẫn xuất hiện lỗi như thế làm mình không làm việc được.
    Có ai biết cách khắc phục giúp mình với >.<

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn phải mở mồi 1 cái New Open, để nó điều chỉnh lại " Bộ Nội Vụ" bị lỗi, sau đó, bạn mởi mở thêm 1 hình, nếu OK, thì lần sau sẽ mở hình dc, dc hay o dc, bạn phải coment dưới này, nói ra nó thế nào, mình sẽ chỉ tiếp chiêu Open As... ...
  3. PandaT

PandaT Mới đăng kí

tranvan.muon
    Là sao hả bạn? Mình không hiểu lắm :-ss
    Nếu ý bạn là tạo mới 1 file New thì nó vẫn hiện lên thông báo trên và chỉ còn mỗi nước tắt đi...
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

>:D< chúc mừng bạn sẽ phải cài lại win, và phải để ý xem phần mềm nào cài vào đã khiến nó bị lỗi :v :v:v :v hay cài thêm font thì cũng phải để ý nốt
  5. elnino86hp

elnino86hp Thành viên cấp 1

K chắc có giúp được bạn k, cứ thử nhé:
    - Vào Edit > Preference > Performance rồi tăng dụng lượng RAM sử dụng lên. Ở phần Scratch Disks không được chọn quá 4 ổ đĩa ( cái này mình k hiểu lắm, bạn nào biết giải thích giùm).
    - Ngoài ra bạn xem ở phần Image > Mode để chế độ màu RGB và 8bit nhé.

Ủng hộ diễn đàn