Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sản phẩm đầu tiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kinhkinhls, 1/4/16.

Lượt xem: 2,029

1. kinhkinhls Mới đăng kí

Sau một thời gian tự mày mò về PTS thì em cũng hoàn thành được tác phẩm đầu tay. mong mọi người góp ý để lần sau em rút kinh nghiệm

Sản phẩm- Whale fly

Stock:

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Ý tưởng hay.
    Tên tác phẩm " Whale fly " => Nhân vật trung tâm là cá voi bay :| hình như nhìn vào ko phải như vậy
    Cắt còn loang lỗ. Để gắn xích vào kiến trúc hoặc vật thể to thường có thêm một cái vòng bự bự ghim xích vào vật thể :| chả nhớ nó gọi là j :D
    Cái vòng to như vậy thì có xích hay ko con cá voi cũng tự thoát đc :| Nên thêm hiệu ứng ảo diệu rì đoá để cá ko thoát đc
    Bạn xoá chưa hết mấy sợi xích còn sót :|
    Nếu tìm đc stock vòng đá thì dùng, như bạn thì phải bẻ cong hoặc warp texture gạch đá ... nếu ko nhìn ko hợp lí :|
    Màu ko có rì ... à ờ ... đặc biệt (ie chưa thấy nổi bật hoặc chưa mang lại cảm xúc )
    kinhkinhls thích bài viết này
  3. kinhkinhls

kinhkinhls Mới đăng kí

Lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm. tại mới tập tành nên thao tác cắt chưa được quen. Còn cái vong to là mình cố tình đấy. ( lần sau mình sẽ tìm stock cẩn thận hơn )
    Tại mình blend màu vẫn ngu quá nên mình sẽ học hỏi thêm :D . cảm ơn bạn đã góp ý

Ủng hộ diễn đàn