Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Stopmotion: Life and Death

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Phiona Pham, 15/5/13.

Lượt xem: 2,250

1. Phiona Pham Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người, mình là mem mới [thiệt ra ngó nghiêng bài trên diễn đàn lâu lắm rồi, nhưng ko có reg nick :P]. Hôm nay post 1 cái clip stopmotion đầu tay của mình, ngắn thôi, gọi là làm quen.
    Clip này mình làm khoảng 20 tiếng, dùng cát và các loại cây, lá khô. Mình chưa có thời gian làm sound effect cho nó. Có gì mọi người chỉ giáo thêm :D

...
    xuangiang1011, Long Khánh, GiangNv7 người khác thích bài viết này.
  2. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Có sound thì video mới thực sự sống :P
  3. Phiona Pham

Phiona Pham Thành viên cấp 1

uhm, mình biết, nhưng mà trước giờ mình không làm sound nên cần thời gian học hỏi thêm. cảm ơn bạn
  4. swagen

swagen Thành viên cấp 1

khá là ...khó hiểu :D nhưng rất kỳ công, chúc mừng bạn
    Phiona Pham thích bài viết này
  5. Lê Thành Nguyên

Lê Thành Nguyên Thành viên cấp 1

bạn chỉ mình làm đc k^^
    Phiona Pham thích bài viết này
  6. Đỗ Quang Đạt

Đỗ Quang Đạt Mới đăng kí

Đang kiếm người làm cho một clip stop motion nhưng tốn tận 20 tiếng thì không ai làm free rồi :)) . Mà chắc giá cũng phải >50k ~~
  7. Phiona Pham

Mình cũng đang tự mày mò học hỏi thôi. Nhưng nếu có tài liệu gì hay mình sẽ post lên cho mọi người. Cái clip này mình chụp khoảng 1000 tấm hình, sử dụng software Sam (1 software cho kids) vì là lần đầu mình thử nghiệm stop motion. Chủ yếu là bạn cứ vẽ 1 tí rồi chụp rồi vẽ tiếp. Stop motion thì chỉ thế thôi :P Ở đây thì mình dùng cát :)

20 tiếng là ít đó bạn :) vì cái clip này 1 phút, ko có dàn dựng hay làm puppet gì cả. Phần lớn mọi người ko làm stop motion, ko phải tại quá khó, mà là quá tốn thời gian và đòi hỏi kiên nhẫn :P. Có điều nếu bạn muốn nhờ làm cái j thì cứ lên tiếng, mình đang nghỉ summer, nên nếu thấy hứng thú và có thể practice để lên skill thì có thể suy nghĩ :P
  8. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

cái này quen quen!!!hình như dã xem ở dâu trong VDS thì phải :-?
  9. Phiona Pham

Xem ở đâu hả bạn? Cái này project mình làm trong lớp hồi tháng 4 vừa rồi mà, chỉ có up lên Vimeo và account Facebook cá nhân của mình thôi :O

Ủng hộ diễn đàn