Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tham khảo ý kiến mọi người về 2 sản phẩm thẻ treo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Wan Dering, 16/8/14.

?

ản phẫm ấn tượng với bạn 1 hay 2?

1. 1

100.0%
  2. 2

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 2,452

1. Wan Dering Mới đăng kí

Mọi người có thể cho mình xin ý kiến về 2 thiết kế thẻ treo sau được không
    như về sự ấn tượng, lỗi mắc phải...
    Mong nhận được ự góp ý cảu mọi ng!
    Mình cảm ơn!

...
    tranvan.muon, doanhaituvipaune thích bài viết này.
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Cái đầu có nhìu ý tưởng hơn cái 2 nhưng nhìn vẫn hơi rối, #1 canh lề vô tý, để cận lề quá. Với chư Normal mỏng lại và dài ra tý thấy hay hơn.
    Cái 2 đơn giản nhưng vẫn sử dụng đc nếu phát huy tý. Có thể bạn chỉ cần thiết kế chữ đen nền trắng để in lên giấy cactong (dạng giống như giấy tập tái chế màu nâu nâu ấy) cũng hay rồi. Còn kg để màu nền nâu vậy thì cho thêm họa tiết giả cũ mạh 1 tý sẽ ấn tượng hơn, chứ để như hiện giờ đúng nghĩa Normal quá cũng kg hay. Mình thay đổi cái của bạn 1 tý theo ý mình bạn xem thử nhe :D
    Wan Deringdoanhaitu thích bài viết này.
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mẫu số 1 tốt hơn, nhưng bạn có chắc người ta đọc ra chữ Normal không? Nếu không có mẫu số 2, có thể người ta đọc thành N or M al. :)
    Wan Deringtranvan.muon thích bài viết này.
  4. bosshoanganh

bosshoanganh Banned

1 được hơn bác
    Wan Dering thích bài viết này
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

E thấy style cái 1 làm theo kiểu ngang như TPaine thì hay hơn :)
    Wan Deringtranvan.muon thích bài viết này.
  6. Wan Dering

Wan Dering Mới đăng kí

mình cảm ơn góp ý của các bạn
    doanhaitu chính xác là như là ý bạn. Do mình tham khảo 1 số thiết theo phong cách này nhưng mình quên mất là mình dùng phông chữ cố định và khi xài kiêu này ần có gợi ý cho ng xem!
    Cảm ơn góp y của bạn :)
    TPaine Mẫu này hiết kế để in trên giấy kaft lun đó bạn Mình đã thử lại ý kiến của bạn.
    Mình thik câu "chứ để như hiện giờ đúng nghĩa Normal quá cũng kg hay"
    Đơn giản nhưng k đơn giản!
    Cảm ơn góp ý của bạn
    Số 2 rõ ràng thiệt nhưng thực lòng mình thik style 1 hơn!
    Nhưng mình sẽ áp dụng nó cho 1 mẫu khác, mình sẽ thử.

Theo góp ý của các bạn mình đã sửa lại 1 chút cho nó rõ ràng hơn, và điều đầu tiên là phải đọc rõ chữ mình cần.
    doanhaitu thích bài viết này
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thấy file đầu đơn giản mà đẹp hơn, file sau chữ N cứ sao ấy :D
    Wan Dering thích bài viết này
  8. Wan Dering

Wan Dering Mới đăng kí

nguyenthao811 hì hạp ý quá ah!
    Sau khi thử lại mình thik cái đâu tiên lun đó!
    nguyenthao811 thích bài viết này
  9. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Làm chơi cái thớt đừng chém ta :D
    làm chơi thôi à
  10. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình thấy tốt hơn rồi đó, nhưng mà bạn ơi cho mình hỏi, bạn làm cửa hàng thời trang như thế nào? Sang trọng, trẻ trung hay mới lạ, độc đáo? Font chữ rất quan trọng bạn à, thực sự font này không gây ấn tượng lắm. Thiết kế của bạn chưa có một phong cách nào cả. Giấy Kraft, theo mình một là bạn theo phong cách hiện đại - dùng loại font San serif, hai là bạn theo phong cách cổ điển, retro - dùng nhóm font và bố cục retro một chút sẽ ấn tượng hơn nhiều.
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Design mẫu cho bạn tham khảo

Ủng hộ diễn đàn