Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trường đại học FPT-có thật như lời đồn?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi bbq, 4/5/15.

Lượt xem: 9,503

1. bbq Mới đăng kí

E đang học lớp 11 và muốn thi vào trg đại học FPT . Nhưng đọc đc một số bài viết nói không hay về trường nên cảm thấy hơi hoang mang. Sự thật là như thế nào ạ?

...
  2. butbiden

butbiden Mới đăng kí

phốt gì vậy bạn? trường nào chẳng có phốt :v
  3. 2snobody

2snobody Mới đăng kí

fpt thấy bảo là trường hàng đầu của việt nam về thực hành mà :D
  4. VT Nghĩa

VT Nghĩa Thành viên cấp 1

Nếy bạn học về kỹ thuật, thiết kế hay lập trình thì FPT là lựa chọn tốt nhất. Học phí không quá cao, điều kiện thực hành tương đối. Còn chuyện ngành khác mình không dám nói.
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

;;) Bên em cũng có 2 đồng chí làm về thiết kế, cơ mà còn 1 năm nữa ra trường... Nhìn chung con mắt thẩm mỹ chẳng có cái gì cả. Nghèo nàn và vẫn phải tút tát lại rất nhiều.
    Cơ mà em cũng ko đánh đồng, vì ngành này đâu phải cứ học là làm được, mà phải thích thích thật sự.
  6. longduong2712

longduong2712 Mới đăng kí

Hình như mình biết cái bài đấy :)) hồi mới chuẩn bị vào trường cũng đọc. Bài này từ năm 2012 rồi. Và cũng may là sự thật nó không khủng khiếp như thế có chăng mỗi khoản học phí chát thôi còn lại thì cũng tốt, không cái nào giống cả.
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Riêng FPT thì ko phải lo vấn đề thi, chỉ cần lo tiền vào đấy học là được rồi :v
    QuangToya2212 thích bài viết này
  8. drthao9x

drthao9x Mới đăng kí

Không rõ bài báo bạn nói đến là gì. Nhưng mình học trong đấy ngoài chuyện xa, sống hơi tù túng thì mình thấy chất lượng giảng dạy ok mà. Cũng chả có gì khuất tất cả.
  9. luule

luule Mới đăng kí

theo như bạn bè mình thì có 3 đứa học ở đó có trò chuyện thì mình tóm tắt như sau.
    thứ nhất bạn phải giỏi thì ở đó là nơi bệ phóng.
    còn kiểu có tiền học lấy tiếng, học để biết, học lý dó nào đó, dù bạn rất đam mê.
    vì sao ư, trình độ bạn học nó cao hơn và nó sẽ chạy rất nhanh còn mình thì lẹt đẹt thi lại, học lại.
    khối nượng kiến thức khá nặng học thêm nhiều ngoại ngữ, thật tập các cty chuyên nghanh.
    ah mà 3 đứa bạn mình đều bỏ học rồi nhé
  10. Trần Quỳnh Châu

Trần Quỳnh Châu Mới đăng kí

Đang học FPT đây.
    1 Là nhà điều kiện nhé :) Học phí cũng chua lắm. Chưa tính tiền học đi học lại đâu :))
    2 là phải có sức chịu đựng cao, chịu đựng áp lực trong học tập
    3 là nó đứng đầu ở VN vì học theo cách Thực học - Thực nghiệm
  11. dongMusk

dongMusk Thành viên cấp 1

bbq mình cũng như bạn, cũng đang học lớp 11, cũng có tìm hiểu về ngành thiết kế, đồ họa, và marketing của fpt, thấy bảo áp lực học cao thì mình có chịu được, nhưng nản mỗi là nhà không có điều kiện, nên đang chuyển hướng năm sau thi vào HVBCVT bạn ạ :)))
  12. longduong2712

longduong2712 Mới đăng kí

Xác định là vào đại học FPT thì hãy đầu tư Tiếng Anh ngon ngon 1 tý nhé, đỡ đi 50% công sức luôn đấy. Giáo trình các thứ bằng Tiếng Anh, nghe giảng cũng TA. Bên kỹ thuật mấy môn khó còn được nghe TV chứ bên kinh tế đa phần là Tiếng Anh.
  13. Anh phi công trẻ

Anh phi công trẻ Thành viên cấp 1

Ở đó môi trường tốt mà :bz
  14. kdtrieuan

kdtrieuan Banned

Trường FPT nghe nói chất lượng tốt lắm, nhưng học phí cao
  15. kenjdo

kenjdo Mới đăng kí

mình có quên vài người học fpt nè, hơi bị pro luôn. đó là những người mình gập nhé còn số còn lại thì không bít

Ủng hộ diễn đàn