Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giùm em ! Mua lens Canon 50mm f1.4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Gà Rán, 5/12/13.

Lượt xem: 7,029

1. Gà Rán Mới đăng kí

Hiện tại thì em đang tính mua 1 lens chụp chân dung, thấy mọi người giới thiệu em canon 50mm f1.4 USM và em đã xem hình chụp từ em này. Em rất thích và muốn mua, nhưng em ko biết mua ở đâu uy tín và giá cả là bao nhiêu ? Trong tay em chỉ có tầm 8tr vài trăm thôi. Các bác tư vấn giúp em được ko, em ở Sài Gòn . Cảm ơn các bác nhiều ạ :)
    P/s : Em có dò tìm giá trên mạng, nhưng có chỗ thì 6tr, chỗ thì 8tr, chỗ thì 9tr hơn :( .Em bấn loạn rồi !

...
  2. Nam Cường

Nam Cường Mới đăng kí

theo em bác nên mua 85f1.8 ngon hơn 50f1.4 vì 50 f1.4 chụp nó nhỡ nhàng ko đâu vào đâu cả em có ông chú mua rồi lại bán mua 85f1.8 chụp chân dung thì khỏi bàn giá 2 em này ngang ngửa nhau bác cứ mua tạm em 85 f1.8 chụp khi nào có tiền mua thêm 1 em 20 f2.8 chụp góc rộng là ok.
    http://www.vatgia.com/canonminhtuye...d=713&checkclick=1906863052&eTitan=1906863052 đây là 20f2.8
    http://www.vatgia.com/canonminhtuye...d=708&checkclick=1906863052&eTitan=1906863052 và đây là 85f1.8
    Gà RánJustin Nguyễn thích bài viết này.
  3. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Nếu bạn thích 50 1.4 thì nên chọn Sigma 50 1.4 for canon, một trong ít len mình biết của hãng thứ 3 tốt hơn len chính hãng (tất nhiên không kể tới Carl Zeiss nha mấy thím =,=), giá cũng cao hơn, nhưng ít lỗi, không bị hư focus như canon.
    Gà Rán thích bài viết này
  4. minhhphamm

minhhphamm Thành viên cấp 1

em thấy tiết kiệm mua cái 50 1.8 cũng tốt quá trời oy ...
  5. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Công nhận, mua fix 85 ngon hơn, bokeh đẹp thôi rồi ông mặt zời
  6. Gà Rán

Gà Rán Mới đăng kí

Justin Nguyễn ống 85 muốn chụp mình phải đứng xa phải ko bác ?
  7. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

mày crop thì đứng hơi xa tí, tầm hơn chục mét :D nhưng mà ngon :v
  8. Chụp Choẹt

Chụp Choẹt Thành viên cấp 1

em cũng nghiêng về 85 1.8 hơn :D
  9. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

85 thì khổ 1 cái là chỉ đi chụp ngoại cảnh thôi, còn 50 thì trong nhà, sinh nhật hay tiệc gì chụp cũng thoải mái, f1.4 bao sáng đỡ noise.
  10. Gà Rán

Gà Rán Mới đăng kí

em chụp cả trong nhà lẫn ở ngoài, nên chắc sẽ chọn 50mm 1.4, nhưng bác nào biết giá em này khoảng bao nhiêu ko ? mua ở đâu hả mấy bác :(

Ủng hộ diễn đàn