Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn làm phong bì thư khổ A5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi kakasy2012, 31/12/14.

Lượt xem: 6,828

1. kakasy2012 Thành viên cấp 1

Như mình đã viết ở trên , hiện tại mình đang thiết kế phong bì thư cho công ty khổ A5 nhưng mà mình thấy bế tắc quá , làm qua mấy kiểu rồi mà vẫn bị chê , mình đăng lên mọi người giúp mình xem chỗ nào chưa được nhé , cảm ơn mọi người

...
  2. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

bác thử tìm hiểu xem xếp bác thích màu sắc gì, chứ màu xanh lá thấy ít người dùng
  3. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

à ,màu xanh lá là theo nhận diện của Logo bạn ạ , thế mới đau đầu :-s:-s:-s
  4. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

thứ 1: cái logo bạn nên phối đồng màu,mình thấy TtecH ở dưới trắng và trên xanh, mình nghĩ nó ko nhất quán
    thứ 2: dòng chữ cty cổ phần công nghệ đỉnh cao chữ hơi nhỏ nên nó bị lướt so với logo(thử cho to ngang hàng 1 chút so với logo xem sao)
    thứ 3: Nếu nói cty bạn là công nghệ đỉnh cao thì trong cái phong bì của bạn mình chưa thấy được sự thể hiện 1 chút gọi là công nghệ cao. Một bức ảnh cần phải có điểm nhấn và thể hiện được nội dung cần truyền đạt ;;).
    Còn cái màu vàng mình chưa đưa ra nhận xét :)
    Thực ra mình chỉ góp ý theo ý kiến của riêng mình thôi nha!
  5. kakasy2012

6. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

kakasy2012 thích bài viết này
  7. kakasy2012

8. chanhunghn

chanhunghn Thành viên cấp 1

Bạn để logo và text hơi sát lề nên bố cục nhìn hơi bí, nên để cách lề khoảng 1cm.
    Nội dung và logo chỉ để 1 hàng bên trên cùng.
    thêm họa tiết đơn giản vào dưới chân.
    Bạn có thể tham khảo mẫu phong bì này xem thế nào.
    kakasy2012 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn