Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn laptop cho đồ họa 2D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi vanloi2711, 21/10/15.

Lượt xem: 2,004

1. vanloi2711 Mới đăng kí

Xin chào mọi người, hiện mình đang muốn mua laptop tầm cỡ 20tr trở xuống, nhu cầu mình là đồ họa 2D: Photoshop, illustrator, corel, indesign,.. có đôi lúc sử dụng after effect, adobe premiere, adobe audition ( ít sử dụng). Mọi người giúp mình chọn laptop phù hợp với nhu cầu trên, xin cảm ơn nhiều.!!

Ngoài ra mình còn chú trọng nhất: màn hình full HD (chống lóa, có IPS càng tốt), Ram trên 4GB, màu sắc RGB màn hình hiển thị tương đối tốt phù hợp nhu cầu design của mình.

p/s: Cá nhân mình ko thích ACER,HP nên 3 hãng này sẽ bị loại ra khỏi list của mình..

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/10/15
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

vanloi2711 thích bài viết này
  3. vanloi2711

vanloi2711 Mới đăng kí

tmhung Cảm ơn bạn tư vấn, mình cũng thích msi, mà ko biết sao một số người dùng msi cụ thể như con MSI GE60 2QD nhu cầu như mình lại chê màn hình màu sắc kém, lại mau nóng nữa...
  4. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Mình nói thật chứ 20tr mà b đòi hỏi cấu hình ngon đẻ làm + man hình đẹp thì ko có đâu, ko thì pai tầm 30tr. màn hình thi nó cúng sêm sêm nhau thôi trừ khi màn của macbook, tầm ý tiền b mua được i7 Ram8 ( sau lên thêm 16 để chạy Pr Ae) card 2GB là được rồi. Mua MSI cho trâu bò nhưng cấu hình naỳ ko biêt 20tr b đủ ko
    vanloi2711 thích bài viết này
  5. vanloi2711

vanloi2711 Mới đăng kí

Đỗ Hoàng Giang Mình chỉ sử dụng 2D thôi, chứ rất ít khi render lắm, kinh tế mình chỉ có nhiêu đó thôi à, dòng ASUS mình thấy ROG G551JX cũng khá đc, ko biết ai dùng rồi cho ý kiến với...
  6. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Đỗ Hoàng Giang Bác đó có cần cấu hình cao lắm đâu, chỉ yêu cầu Ram trên 4G và màn hình đẹp. Cái đó 20tr thì thiếu gì. Mà bác có coi qua giá MSI chưa.
    MSI GP60 2QF-896
    Core i7 4720HQ
    Ram 4GB
    Ổ cứng 1TB 7k2rpm
    Mà hình 15.6" Full HD, Anti-Glare - VGA Geforce GTX 950M.
    Giá 19tr600.

Còn vụ MSI nóng thì mình chịu. Bác lên diễn đàn công nghệ hỏi thử xem.
  7. vanloi2711

vanloi2711 Mới đăng kí

tmhung Mình có hỏi rùi, bên tinhte cũng có người nói đó, họ đã mua con GE60 2QD khá nóng, nên giờ ko biết sao.. Dạo 1 vòng cũng thấy con Acer Aspire Nitro BE VN7-591G ko biết có ổn ko mọi người
  8. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

vanloi2711 Bác phải xem là bên tinhte nói nóng là do xài laptop làm j, nếu mà xài mấy phần mềm nhẹ nhẹ mà nóng thì bỏ. Còn nếu chơi game nặng mà nóng là chuyện bình thường, con nào chơi game nặng mà ko nóng thì mới là thánh.
  9. vanloi2711

vanloi2711 Mới đăng kí

tmhung có người nói là chỉ edit movie rồi render thôi mà đã nóng gần tới 90độ, ngoài ra người đó còn chụp được hình giữa 1 dòng acer vs con msi đó thì thấy màn hình msi xấu tệ.

Ủng hộ diễn đàn