Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tut blend "Beautiful girl" tuyệt đẹp: ai hướng dẫn giùm em với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sunnyshinee, 4/9/13.

Lượt xem: 2,869

1. sunnyshinee Mới đăng kí

em tìm được cái tut này trên trang của Tung của:
    mọi người chịu khó paste link ảnh và mở giùm em, chỉ vì mê đắm cái tut này mà em lập nick để hỏi anh chị em, đảm bảo là kết quả làm ra rất đẹp. nhưng nick mới lập nên không được chèn link. Anh chị nào đọc đc post lại hộ em huhu
    Em hăm hở làm theo tut nhưng mà khổ nỗi trình độ mới tập tành với lại toàn chữ tung của nên không làm ra được như ảnh 2.
    Nhờ các cao thủ xem hộ và hướng dẫn em để ra cái kết quả như hình số 2 trên kia ý ạ. tặng hoa mọi người trước nha * * *
    em thắc mắc là lúc ở bước 2 của tut: chọn tab Basic, không biết white balance nó chọn chế độ gì. temperature chọn thông số 5200 soa e chỉ chọn được từ -100 đến +100 . không hỉu không hỉu @@

...
  2. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

trời ơi không đăng được link là làm sao : kn58.com/network/sheji/detail_2013_0620/788590.html
  3. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

stock:
    kết quả:
    tuan tung thích bài viết này
  4. tuan tung

tuan tung Thành viên cấp 1

hình ảnh trên đẹp đó
  5. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

:)) Phần mềm Tung Của ư, load ảnh về xem da thì nhẵn không có nổi khối, màu da không đều có chổ trắng chổ đỏ, nhiều chổ còn sần sùi. Xem phần mềm số 1 thế giới đây bác, đó là Photoshop.
    sunnyshinee thích bài viết này
  6. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

không phải ạ, ý em là tut lấy từ web của trung quốc, chứ phần mềm là photoshop mà ( camera raw)
  7. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

cái link em đã post ở trên rồi đó, post lại đây: kn58.com/network/sheji/detail_2013_0620/788590.html
    p/s : hình bác phucphamh chỉnh rat đẹp.
    mọi ng vào giúp tiếp đi nhé
  8. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Cái file mà nó dùng để chỉnh là file RAW, còn file bạn tải về để làm stock là file JPEG. Dùng Camera Raw hoặc Lightroom chỉnh sửa file RAW thì có thể đặt Temperature là con số cụ thể, còn chỉnh sửa file JPEG thì chỉ kéo được tăng giảm bao nhiêu % thôi bạn.
    Do đó để bắt chước y hệt cái tut đó thì bó tay vì ko có file RAW của nó :)
    sunnyshineeRadium thích bài viết này.
  9. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

À thế ạ. Xin cảm ơn bác đã khai sáng cho em hiểu mấu chốt của vấn đề. Em cũng đoán lờ mờ nguyên nhân là thế mà k dám chắc.
  10. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Mình thường sử dụng phần mềm Lightroom - cũng của Adobe và chức năng tương tự Camera Raw. Tuy không được bằng PTS nhưng sau khi xử lý mình thấy khá là okie, nếu muốn bạn có thể tìm hiểu về Lightroom thử nhé.
    Pic này mình sử dụng một vài công cụ cơ bản của LR thôi ^^!
    sunnyshinee thích bài viết này
  11. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Cho cái ảnh màu vào rồi cho Mode hòa trộn là ổn thôi
    :D:D:D
  12. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

bác muốn biết ko vào trang missyuan.net ở đó nó hướng dẫn đúng cái ảnh bác úp lên luôn nhé :P
  13. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

trời em vào cái trang đó tìm đỏ cả mắt cũng ra cái ảnh y hệt và cái hướng dẫn toàn tiếng tàu y hệt !!! các web copy bài viết của nhau là truyện thường mà , tưởng có hướng dẫn tiếng anh chứ
  14. sunnyshinee

sunnyshinee Mới đăng kí

em muốn nhờ ai chỉ cách blend để ra như phong cách của hình mẫu cơ, chứ có nhờ các bác blend hộ kiểu khác đâu ạ. hic. các bác blend đẹp em cũng có ngồi ngắm cái cô này làm gì đâu. nhưng mà vẫn cảm ơn mọi ng nhiệt tình ạ. :P
  15. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

ạc bác không chú ý nó đã test các phần rồi mà ... :D bác cài gâu trôm + có cả bản dịch việt đó cứ thế àm tiến hành thôi

Ủng hộ diễn đàn