Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Blend màu buồn

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Ab Le, 10/7/12.

Lượt xem: 23,590

1. Ab Le Việt Lightroom

Mình lấy stock này của bạn Tiểu Thiên :D (stock mẫu vừa đẹp & đủ độ sáng thích hợp blend màu..bạn có thể vào đây download stock http://forum.vietdesigner.net/threads/mf-asian-girls-stock.454/) ^^​
    Kết Quả:
    Không biết có ai thích màu này không nữa, cho mình xin ít đá nha...:D
    Bước 1)
    Bạn mở một Gradient Map với thông số màu là 003e47 và để chế độ hòa trộn là Soft Light với Opacity: 82%
    Sẽ được như thế này​
    Bước 2)
    Bước này bạn ấn tổ phím CTR+SHIFT+N để mở 1 layer mới và đổ màu cho nó là fde85d, chế độ hòa trộn Multiply, Opacity: 32%
    Sẽ được như thế này​
    Bước 3)
    Bước này bạn mở 1 Brightnees/Contrast và để thông số như hình, cái này dữ nguyên là Normal Opacity:100%
    Sẽ được như thế này, phần này sẽ không thấy khác gì mấy chỉ sáng lên 1 chút thôi :D bởi bì các bước sau màu sẽ bị tối dần nên chỉnh sáng lên tẹo.​
    Bước 4)
    Giống với bước 2 nhưng đổ màu là fa8ba3 và chế độ hòa trộn là Hue, Opacity: 35%
    Sẽ được như thế này​
    Bước 5)
    Giống bước 1 nhưng đổ thông số màu là c8ab4e, chế độ hòa trộn là Multiply, Opacity: 40%
    Sẽ được như thế này​
    Bước 6)
    Bước này bạn làm giống bước 2 và bước 4, layer 3 đổ màu là 07293f chế độ hòa trộn là Exlution, Opacity: 23% & layer 4 đổ màu là 4e2d06 chế độ hòa trộn là Soft Light, Opacity: 17%
    Sẽ được như thế này (với layer 3, layer 4 là kết quả)​
    Chúc các bạn thành công :D

...
    Melody Coffee, leerooney085, Chinsu_NT7 người khác thích bài viết này.
  2. Anjo

Anjo Thành viên cấp 2

Bác k nói rõ để chế độ hòa trộn của mấy lớp màu lun?
  3. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

bạn ghi thêm vài chữ các chế độ hòa trộn nhé. sao ko chụp hình toàn bộ cái bàn hình luôn...:( tụi mình biết dc qua từng bước bức hình thay đổi ra sao, từ đó rút a được kinh nghiệm...:(
  4. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

À chết lo up ảnh mà quên bước này để mình fix
    NhanPhoto thích bài viết này
  5. Mèo Múp

Mèo Múp Mới đăng kí

stock này hình như đc chỉnh màu trước rồi hay sao ấy, thấy màu nó sáng choi chói :-?
    rất thích màu này. thanks <3.
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tut mần đơn giản thế nhỉ, sao ko cho thêm kết quả của từng bước để dễ follow theo :)
  7. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Cám ơn bạn nha :D

Ok để mình sẽ sửa :D
  8. vietanh

vietanh Banned

thử phát xem thế nào

Ủng hộ diễn đàn