Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Làm thế nào tắt màn hình Welcome trong Illustrator CC 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi Jacky Hoàng WP, 27/4/15.

Lượt xem: 8,315

1. Jacky Hoàng WP Thành viên cấp 1

Xin chào tất cả mọi người. Mình có một vấn đề với Illustrator đó là mỗi lần mở Illustrator lên là hiện cửa sổ Welcome. Nó làm cho Illustrator chậm đi cũng như nó không cần thiết lắm. Bên Ps mình có thể tắt cửa số Welcome bằng cách chọn "Do not Show Welcome Screen Again" nhưng Ai lại không có. Và ,òm đã tìm ra cách để tắt nó đi. Vì vậy, hôm nay mình sẽ chỉ cho bạn "Làm thế nào tắt màn hình Welcome trong Illustrator CC 2014"

● Bước 1 : Tắt Illustrator nếu bạn đang mở.
    ● Bước 2: C:\Program Files\Adobe\Adobe Illustrator CC 2014\Support Files\Contents\Windows\CEP\extensions và Hủy thư mục. "com. illustrator.Welcome"
    * Không không xóa thư mục.
    Bạn chỉ cần di chuyển nó đến một nơi khác. Trong trường hợp bạn muốn khôi phục lại nó cho một số lý do trong tương lai bạn có thể đưa nó trở về vị trí cũ! Vì vậy, nếu bạn loại bỏ màn hình Welcome (thư mục) Illustrator cũng sẽ khởi động nhanh hơn nhiều!
    ● Bước 3 : Mở Illustrator và cửa số Welcome đã mất!

Chúc các bạn thành công!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/4/15
    Phạm Hữu DưHồng Sơn thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bên Illustrator cũng có chứ ai bảo là ko có.

3. Jacky Hoàng WP

Jacky Hoàng WP Thành viên cấp 1

4. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

Bên Ai cũng có, mình xài bản CC, ko nhớ ở chỗ nào nhưng khi cài xong mình cũng tắt khá bt, ko cần theo đường dẫn rồi xóa file như thớt chỉ @-)
  5. Jacky Hoàng WP

Jacky Hoàng WP Thành viên cấp 1

Mình cũng không rõ nữa :3 nhưng thấy Ai CC 2014 là phải làm như trên :P

Ủng hộ diễn đàn