Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vẽ như thế này có được nhận là Designer không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Hidrogreen, 7/9/14.

Lượt xem: 13,749

1. Hidrogreen Thành viên cấp 1

Các đồng chí xem giúp với ạ
    nhận xét triệt để, quyết liệt... xem vẽ như này nó có được ko ạ :-ss:-ss:-ss

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/9/14
    Tạ Thị LiênLinh Means thích bài viết này.
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

ko thấy hình đâu cả
    Hidrogreen thích bài viết này
  3. Hidrogreen

Hidrogreen Thành viên cấp 1

#:-sđãng trí quên ạ
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

5. Hidrogreen

vẽ chuột ạ :-ss
  6. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

hình như cắt hình ghép vào bg thì phải :))
  7. Hidrogreen

vâng đúng rùi ạ tại :D
    mới làm quen nên nó như thế á
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Vẽ (paint) là vẽ, còn thiết kế (design) là thiết kế. Vậy vẽ có được gọi là thiết kế không ? Không
    Nhận xét quyết liệt thì : người vẽ vẽ căn bẳn còn chưa được đã học vẽ máy - không nên
    Minh Kì Đông, dangthutrang, ZiinZenZom7 người khác thích bài viết này.
  9. Hidrogreen

ra là thế thế bác nói em mới biết :-bd
    không liên quan đến cái topic painting
    nhưng nếu em làm cái này thì được gọi là designer ko :-ss
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

Mọi người ở VN mình hay nhầm tưởng, biết xài pts hay phần mềm đồ họa là có thể trở thành designer ngay được :)
    laidb201, Minh Kì Đông, lê bồn6 người khác thích bài viết này.
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bạn này có vẻ bị ám ảnh về chữ designer quá nhỉ.
    Cái bạn làm ra là thiết kế UI/UX, là thiết kế
    Nguyễn Tất ThắngHidrogreen thích bài viết này.
  12. Hidrogreen

câu hỏi vui thôi, dù sao cũng là dân kinh tế nên hỏi các bác trong ngành thôi.
    em thấy nó thú vị nên em tình hiểu ấy mà ... nó hay mà :D:D:D
    LÃO ĐẠI thích bài viết này
  13. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Ở 4rum này thường thì người ta không nói ưu điểm của mình đâu, các bạn ấy coi đó là điều dĩ nhiên phải có, mọi người hay phân tích khuyết điểm hơn, nghĩa là chê nhiều hơn:)):)):))Còn mình thấy thì bạn vẽ cũng được đấy, nói chung là giỏi hơn mình:))
  14. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

Dễ thương nhỉ :D:D mình không phải người trong ngành nên không dám nói có phải là designer hay không, nhưng theo mình nghĩ thì cỡ người đang học designer ;)
  15. Hidrogreen

mình thì tất nhiên không coi là điều dĩ nhiên như các bạn được đâu (người ngoài mà)
    với nghệ thuật phải nó năng khiếu, không có năng khiếu thì mất công cũng vô ích
    mình đang nhờ đánh giá từ người trong cuộc (tất nhiên đánh gia chê là chủ rầu hehe) liệu cái năng khiếu của mình nó có chấp nhận để chạm nhẹ vô sự thú vị của nghệ thuật được ko thôi (mẹ ơi văn đâu ra nhiều thế không biết hehe) :D
  16. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

nhưng mình thấy nó rất dễ thương :3 giống mấy bức chibi trên FB hay share đó
  17. Hidrogreen

#11 Bác nói cũng đúng em cũng hơi bị ám ảnh chữ đó tẹo đó bác ạ vì em thích nó mờ :D
    nó rất chi là ... gọi là gì nhỉ Pro đúng rầu Pro á
    #16 >:D<
    K.Q.A thích bài viết này
  18. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

hatay1712 khiên tốn quá, giấu nghề nha. Tui tố cáo cho xem. hahaha :))
    Minh Kì ĐôngHidrogreen thích bài viết này.
  19. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Làm thiết kế k nhất thiết phải có năng khiếu, cơ bản là bạn phải chăm chỉ tự học, và phải thực sự thích nó. Đầu tư cho nó, vẽ xấu có thể vẽ nhiều nét sẽ đẹp lên. Không ra ý tưởng thì tham khảo người khác, dần dần sẽ có lối mòn ý tưởng. CÓ thể không đột phá nhưng nó sẽ đủ để làm việc, đạt ở mức Đẹp. Còn Design nó là một nghề ứng dụng, nó k phải là thuần nghệ thuật, thích làm thuần nghệ thuật thì chắc chả phải ai cũng làm được. Nó thực sự là một cái gì đó ăn vào máu. Không thể học, cũng không thế nào mà sao chép được
  20. Jin PNA

Jin PNA Thành viên cấp 2

Painter thôi =)))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn