Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Việt hóa | FS Nokio: Trình bày thật tròn và mướt nào!

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi phongchuviet, 13/11/16.

Lượt xem: 21,632

1. phongchuviet Thành viên cấp 2

Nokio là typeface Sans Serif được thiết kế và phát hành bởi TypeUnion vào năm 2013 (cũng khá lâu rồi đấy, PhongChuViet từng chia sẻ tại đây), typeface được thiết kế mang phong cách gọn gàng, tròn trịa nhưng cũng rất dễ thương. Đặc biệt vì mục đích trình bày và thiết kế giao diện, Nokio mang đến 5 style cho người dùng tha hồ tùy biến: Extralight, Light, Regular, Medium và Bold. Hỗ trợ đa ngôn ngữ, ký tự đặc biệt và các con số, Nokio sẵn sàng thích ứng với nhiều mục đích sử dụng, từ những sản phẩm kỹ thuật như App hay Website, đến trình bày logo hay in ấn sản phẩm.

PhongChuViet hân hạnh mang Nokio đến gần người Việt hơn với full bộ tiếng Việt cho cả 5 style, phát hành miễn phí tại website phongchuviet.com, like page PhongChuViet để cập nhật thêm nhiều font việt hóa!

THÔNG TIN

...
    songngu2014 thích bài viết này
  2. kEm

kEm Thành viên cấp 2

bộ font Việt hóa này chắc không sử dụng với mục đích thương mại hoặc ứng dụng vào sản phẩm thương mại được nhỉ các bác phongchuviet
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

kEm nó là font b phải mua, ko free với mục đích thương mại.
  4. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

kEm Tất cả font việt hóa đều chỉ đảm bảo phục vụ mục đích cá nhân, bác muốn dùng thương mại có giấy phép đàng hoàng bác cần mua từ chính tác giả qua các site myfonts.com hay creativemarket.com, dĩ nhiên là bác mua được bản không việt hóa :D
  5. ngocrongf

ngocrongf Thành viên cấp 1

6. nhimxu01

nhimxu01 Thành viên cấp 1

link die rồi ad ơi
  7. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

nhimxu01 Link bình thường nha bạn.
  8. DesignViet

DesignViet Banned

Link sao vào ko dc vậy bác thớt ơi

Ủng hộ diễn đàn