Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Với facebook design lấy giá bao nhiêu là ổn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tieuconuong, 17/8/17.

Lượt xem: 1,552

1. tieuconuong Thành viên cấp 2

Hello mấy thím,

Chả là mình có nhận 1 long-term project về design cover và picture của facebook của 1 thương hiệu lớn ở Mỹ, nhưng mình không biết lấy giá cả bao nhiêu $ cho 1 hình ảnh là chuẩn vì cái này là work at home nên xin ý kiến anh em design có kinh nghiệm làm về cái này.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, theo mình, thì mình là long nhong free lanser lang thang đó đây, do mình đã có tiền thu nhập ở ngành nghề khác rùi, mình hok giống như các designer nghề kiếm sống nhờ thiết kế là chén cơm và lúa gạo. Thì mình sẽ nhận theo 1 hình là 1 ngày công, là 20$, làm liên tục 30 cái / 1 tháng, sẽ là dc 600$, hok tăng hơn nữa, chỉ có giảm xuống nếu cạnh tranh nhiều, và số lượng nhiều, và nếu bên kia cần thương lượng giảm, thì mình giảm 20% khoảng 16$, ngồi trước vi tình PC, mà kiếm dc tiền, là mình mừng lắm rùi, uy tín nhà may tèo hok tăng giá nữa, sướng hơn hằng ngày mình phải đi cày 8 tiếng, mà tiền hok tới đâu, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/8/17
    tieuconuong thích bài viết này
  3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

$16 1 concept hử - mình tính lấy $10 bằng với lương 1h bên đó, mấy cái này lấy rẻ rẻ ban đầu để lấy thêm project khác
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@tieuconuong : Đúng rùi, hạ xuống 10$, mình thì giá nào cũng chịu đó, zớp luôn, ha ha ! :))
    tieuconuong thích bài viết này
  5. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

ngày 2 cái để bên kia đăng sáng và tối nên ngày $20 cũng tạm ổn cho buổi tối rảnh rổi ở nhà
  6. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ chắc tầm 10$ là ok đó, tham khảo các ae khác xem

Ủng hộ diễn đàn