Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin các bạn hướng dẫn cách sửa lổi ảnh bị đốm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rebel123, 16/10/14.

Lượt xem: 1,847

1. rebel123 Thành viên cấp 1

Mình gặp trở ngại khi xử lý ảnh bị lổi đốm màu như vầy.
    Nhờ các bạn chỉ giáo cách sửa lổi nầy.Xin chân thành cảm ơn các bạn.

Ảnh gốc:

...
  2. free wind

free wind Thành viên cấp 1

hatay1712rebel123 thích bài viết này.
  3. rebel123

rebel123 Thành viên cấp 1

@free wind
    Hôm nay ngày đẹp trời gặp được cao thủ rồi.Cám ơn bạn rất nhiều.Bạn làm ơn hướng dẫn giùm mình cách làm,mình còn nhiều ảnh bị lổi như vậy mà đem ra tiệm nó làm mình không vừa ý lắm vì không đẹp như bạn làm.Chân thành cảm ơn bạn.
    :like:
  4. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Bạn thử làm theo cách của mình xem:
    +Nhân đôi layer gốc
    +Chuyển sang chanels
    +Coppy kênh Green sang kênh blue ( Chọn kênh green; Ctrl+A; sang kênh blue; Ctrl+V)
    +Quay về layer và chuyển chế độ hòa trộn của layer mới thành Darken
    => Đốm màu xanh dương sẽ mờ đi rõ rệt. Lúc này nếu muốn hoàn hảo hơn thì bạn chọn layer gốc, khoanh vùng những đốm này lại rồi sử dụng Hue/Saturation để chỉnh. (Bạn có thể tham khảo Tut đổi màu ảnh trên diễn đàn).
    Chúc bạn thành công!
    hatay1712rebel123 thích bài viết này.
  5. rebel123

rebel123 Thành viên cấp 1

@free wind
    Rồi để mình thực hành liền.Chúc bạn và gia đình bạn sức khoẻ và luôn gặp nhiều niềm vui
    .:+1:

Ủng hộ diễn đàn