Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ cách tạo file vector bản đồ theo mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi bánh mì tươi, 19/10/17.

Lượt xem: 6,109

1. bánh mì tươi Mới đăng kí

Mình đang tìm hiểu về đồ họa 3D, trong project có 1 file bản đồ map.ai, mình thử làm mãi không được, mọi người biết làm cách nào xin chỉ giúp, mình đính kèm hình bên dưới, cảm ơn mọi người :)

...
  2. bánh mì tươi

bánh mì tươi Mới đăng kí

Hic, không ai biết à
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình cần làm, thì làm vector cái trên, rùi làm vector nút 4 hột mẫu dưới, sau đó cho 2 vector cắn nhau (combine), cắn bỏ đi phần còn lại là xong, sẽ có kiểm tra vài nút bị nửa miếng xấu xí, thì làm thủ công, selection xoá, là xong phim.
    vector368 thích bài viết này
  4. Tran Coc

Tran Coc Thành viên cấp 1

Câu hỏi của bạn mình đọc không hiểu là bạn muốn gì nữa bạn ơi
  5. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

câu hỏi khó quá ko ai giúp :)):)):)):)):))
  6. tranvan.muon

vector368 : là ban đầu vector 4 nút tràn đầy, sau đó bì vector bản đồ cắn mất tiêu 1 miếng đại lục , còn chừa lai biển đó, phải thủ công xoá vài nút bị cạp lỡ cỡ chưa hết, là xong phim.

Hình như là đại lục có 4 nút, biển bị cắn lũng lỗ, thì cũng là cắn nhau ngược lại ,phải đảo ngươc màu invert rùi mới tract vector cái bản đồ ngược màu, suy nghĩ mà ra.

Nếu bản đồ cũng đã là vectors, thì lấy cái này cắn cái vector toàn màn hình, thì sẽ bị cắn ngược, sau đó, cắn 4 nút, cũng xong phim.!
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/17
    vector368 thích bài viết này
  7. bánh mì tươi

bánh mì tươi Mới đăng kí

à, xin lỗi các bạn mình quên chú thích hình, hình trên là chưa zoom lên, hình dưới là mình zoom lên rồi chụp lại, mình muốn làm 1 cái bản đồ ở tỉnh mình theo kiểu giống như vậy để bỏ vào AE nhưng không biết làm sao, bạn nào biết chỉ mình với
  8. tranvan.muon

bánh mì tươi : cái trên mình nói, cho 2 món cắn nhau lũng lỗ, hok làm dc à ? chổ nào hok làm dc, thì nói ra, , vì 4 nút, dã có, bản đồ đã có, cứ cắn nhau đi, nói chuyện sau, mình chỉ dẫn tiếp cho .
    bánh mì tươi thích bài viết này
  9. bánh mì tươi

bánh mì tươi Mới đăng kí

hì, mình đâu có chuyên AI, tranvan.muon cho mình nick fb hay zalo bạn chỉ mình từng bước nhan :)
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

chưa hiểu ý tưởng.
  11. Tran Coc

Tran Coc Thành viên cấp 1

đây là cách mình làm, bạn nào có cách hay hơn cùng chia sẽ nhá
    tranvan.muonbánh mì tươi thích bài viết này.
  12. tranvan.muon

bánh mì tươi : đó , # trên cũng làm vừa Photoshop, vừa A.I đó, bạn ra dc đến đâu, thì đưa file bản đồ và có gì đưa ra hết, hok thể nói hướng dãn từ chổ nào. chổ nào hok làm dc, thì nói ra, hoặc cho file bản đồ, các bạn làm giúp, chứ bạn chưa biết Vector Combine Shape, và Compound Shape, thì khó chơi,
    bánh mì tươi thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn