Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cho em hỏi 1 vấn đề về Coreldraw x6 và Coreldraw x3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi vnxhuy313, 21/3/13.

Lượt xem: 27,620

1. vnxhuy313 Mới đăng kí

Tình hình là em thiết kế nhãn bao bì trên CorelDraw X6 nhưng khi gửi file lên công ty nhận làm bao bì và đóng gói thì họ chỉ có phiên bản CorelDraw X3. Giờ liệu em có thể save as các File về định dạng mà X3 có thể đọc được không? Và đuôi file đó là gì? Mong anh chị giúp em, em đang cần giải quyết sớm vấn đề này. Thanks mọi người.

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Chắc cái này
    vonmquocthaiKenny Vũ thích bài viết này.
  3. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Không rành Corel chỉ xài AI nhiều, nhưng thường làm bằng vector xuất file mình thường xuất file đuôi *EPS, vì file EPS tương thích với hầu hết phần mềm vector và các version cũ cũng mở được, bạn thử xem trong Corel có export được file EPS không?
  4. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

chỉ có cách cty bạn cài bản cao hơn hoặc bằng của bạn thui
  5. Trương Hữu Nghị

Trương Hữu Nghị Mới đăng kí

bạn chú ý khi save hoặc save as thì điều chỉnh bên phần version của phiên bản về x3 rồi bấm OK là đc rồi,giống như hình của bạn Gooner Design up đấy
    Gooner Designer thích bài viết này
  6. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

một kinh nghiệm của mình khi xuất file đi in là luôn save lại với CDR với version 12 :D dù họ sài 13 đi chăng nữa :D
    vonmquocthai thích bài viết này
  7. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

nên xuất về 12 khi các bạn dùng phiên bản cao hơn. vì 12 ít lỗi nên vẫn dc chuộng hơn các đàn em sau này :)
  8. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Xuất định dạng nhỏ lại cho mọi phiên bản.

Ủng hộ diễn đàn