Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giới thiệu hình logo làm (chơi) của mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi mmo123rpg, 18/5/15.

Lượt xem: 3,714

1. mmo123rpg Mới đăng kí

Xin tự giới thiệu, mình chỉ là dân tay ngang đến với nghề thiết kế đồ họa, không trải qua trường lớp chính quy. Đây là logo lấy ý tưởng từ hình vẽ mình kiếm trên mạng rồi vẽ lại bằng illustrator.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. caecus

caecus Thành viên cấp 2

cái hoa đẹp lắm bạn nhưng mà màu phối không được sang trọng cho lắm, cái màu nhìn nó quê quê sao á ! một chút góp ý cho bạn :)
  3. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Origami mình nghĩ là sử dụng nếp gấp tốt hơn nếp quăn vì trong nghệ thuật xếp giấy thì "gấp" mới là cái nguồn tạo nên hình dáng của sản phẩm.
    Và mình không thích đổ gradient vào logo vì làm nó không hiện đại
  4. caecus

caecus Thành viên cấp 2

bạn đang đổ gradient mà, ít nhất là có 3 gradient mà
  5. bynmanly

bynmanly Mới đăng kí

bác có thể làm giúp mình logo cho lớp YA 2014-2020 không ạ? em cảm ơn nhiều ạ
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái biểu tượng "hoa" và tên nó chưa phù hợp, nên thu nhỏ hoa lại cho tương xứng cân đối với tên. Và đừng nên đỗ gradient vì khi phối âm bản sẽ thất bại hay khi muốn rebrand lại thì khá khó :)
  7. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Bạn nên thử cách điệu gọn lại hình bông hoa, thực sự khi nhìn gần ko nói nhìn hơi xa hoặc thu nhỏ dưới 25% chả khác gì 1 dấu chấm.
    Nên đưa ra phương án sử dụng của logo nữa để nó hoàn thiện
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nói chung là hạn chế dùng gradient chứ ko có nghĩa là ko được dùng. Thớt thử phối màu lại coi.

Ủng hộ diễn đàn