Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý về profile công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi kamimanh, 17/4/17.

Lượt xem: 8,390

1. kamimanh Mới đăng kí

Công ty em vừa yêu cầu làm profile cho công ty. Lĩnh vực thì về đầu tư và kinh doanh bất động sản.
    Em có làm mẫu gửi duyệt thì có 1 số phản hồi yêu cầu cần:
    Dear a Mạnh, trưa nay em có trao đổi với a Giang về thiết kế này, hiện tại a Giang cảm nhận rõ là thiết kế này cần một cái gì đó "thoát ra" khỏi những cái mà a vẫn đang thiết kế, nó cần sự mềm mại hơn
    Ngoài ra anh Giang cũng mong muốn màu sắc phối ở đây nó "sang trọng" hơn nữa .
    Đại ý : anh Giang mong muốn anh thoát xác và lên 1 tầm cao mới về thiết kế, thông qua việc tham khảo các catalogue của các bên làm chuyên nghiệp khác !
    Bên mình là bên bất động sản nên các thiết kế luôn cần "sang trọng" vì khách hàng bỏ tiền ra mua 1 sản phẩm giá trị lớn
    Bên mình lại là bên có "khát vọng và chân thành" nên cái khát vọng nó phải có chứa cái gì đó mạnh mẽ hùng vĩ nhưng chân thành lại dựa trên sự giản dị của mặt giấy !
    Tóm lại thì thật sự cần anh "thoát xác" ở ấn phẩm này, em nghĩ có thể anh nên trao đổi thêm ở diễn đàn của các thiết kế gia, sẽ có nhiều người review cho anh hơn
    Các sản phẩm mkt của phòng mình em cũng hay nhờ cộng đồng marketing ném đá để học hỏi được nhiều hơn mà.

Vậy là em hỳ hục lên đây đăng bài nhờ các cao nhân giúp đỡ ạ.
    Trân trọng!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. tnguyenx91

tnguyenx91 Thành viên cấp 1

em cảm giác màu cam không ưng lắm bác ah
  3. trannguyenduyminh

trannguyenduyminh Thành viên cấp 1

bác để tên công ty ở dưới to quá nhìn nặng thiết kế quá bác.
    kamimanh thích bài viết này
  4. thaovux.gd

thaovux.gd Thành viên cấp 1

màu cam ( hơi cam đất thì phải) lại còn bo góc tròn làm cho e liên tưởng sản phẩm trông mạnh mẽ năng động, trẻ trung chứ k sang trọng. E nghĩ trước tiên là phải lựa chọn tông màu khác đã bác ạ :v hoặc tốt hơn là bác kết hợp màu cam này với màu tông nền xám đen. bỏ bo tròn góc đi bác nhé.
  5. thaovux.gd

sau khi bác sửa xong về màu sắc, cả bố cục sao cho k bị nhàm chán, bác cần 1 số chi tiết xiu xíu tinh tế hơn nữa thì mới sang trọng dc :D chúc bác thành công
  6. bdesign

bdesign Banned

Ối giời ơi lại có con gà để nhắm ziệu rồi các thày ạ. Thày Mạnh em làm Profile công ty kinh doanh bất động sản mà em nhìn vào cứ tưởng công ty sản xuất gạch bông, kết hợp dạy Autocad. Thày nên dành 1 ngày lang thang ra đường, la cà các khu chung cư đô thị cao ốc ngắm nghía kỹ lưỡng, sau đó về nhà bình tĩnh thư giãn mà ngẫm rằng, các khách hàng nên được nhận 1 cuốn profile như thế nào để kích thích sự tò mò, cất công đi xem, và bỏ tiền ra mua 1 căn nhà? Trang nhã sang trọng tinh tế rất kị với style màu mè giật gân, cũng như người thượng lưu thì luôn nhỏ nhẹ hòa nhã kín đáo chứ không xanh đỏ bốp chốp như trẻ con.

Báo cáo thêm với thày, ở vị trí khách hàng, khi nhận được 1 cuốn profile bọc da cứng cáp cầu kỳ đắt tiền, khâu chỉ bằng tay, dù chỉ dập có mỗi logo nổi mạ vàng ngoài ra không có gì khác, bên trong chỉ kẹp vài tờ giấy, thì sang trọng hơn 1 tờ kẹp file mỏng toẹt bằng giấy in offset. Nếu vì chi phí, phải in lên giấy, thì nên chọn giấy chuyên dụng cao cấp. Sự sang trọng chiếm 60% ở cái nền giấy, chỉ 40% ở cách thiết kế. Trên nền giấy xịn, chỉ cần đặt logo và dòng chữ nhỏ đâu đó, tự dưng nền giấy tôn lên các yếu tố đồ họa tối thiểu, và các yếu tố đồ họa tối thiểu lại tôn lên chất liệu nền. Chứ còn in lên couche vớ vẩn, lại cán láng cán mờ thì dù có thiết kế giời chăng nữa cũng không thể sang trọng được, nhé thày. Thày cứ xem cái cảm giác mở hộp iPhone thì biết thế nào là sang trọng của cái vỏ hộp, profile cũng thế. Kính thày.
    bathiet123, calichmoonkamimanh thích bài viết này.
  7. tkimn

tkimn Banned

Em cũng đang thiết kế một profile công ty, các ý kiến của mọi người rất bổ ích :like::-bd
  8. huynh.phuongchi

huynh.phuongchi Thành viên cấp 1

Mình cảm giác màu lợt và không sang trọng bạn à.
  9. Đẹp quá bạn!
  10. thaovux.gd

bác ở dưới tập trung vào khâu hậu thiết kế quá. đang bàn đến thiết kế trước đã, còn chưa dc duyệt thì sao đến khâu in ấn giấy dủng dc :v anw, profile company bất động sản bọc da làm j ??
    bác thớt tham khảo mấy profile của nước ngoài, đừng tham khảo của việt nam hay lấy ở freepik nha :v
  11. Châu Ngân Tuấn

Châu Ngân Tuấn Thành viên cấp 1

Mình thấy đẹp đó bạn!
  12. kamimanh

kamimanh Mới đăng kí

Cảm ơn những góp ý tuyệt vời của các bác. Em sẽ chỉnh sửa và nhờ các bác tiếp ạ :)
  13. havantran2403

havantran2403 Mới đăng kí

Cái bìa ngoài không bắt mắt lắm bạn, mình thấy nó là phần đáng chăm chút nhất để đập vào mắt người nhìn trước.
    Font chữ, màu sắc hơi bình thường, không sang trọng thật.
    Logo là phần kéo thấp điểm xuống nhất
  14. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

cái màu vàng với cam mà phối thiết kế sang trọng và thanh thoát là hơi khó.
    mà khổ nỗi nó là màu logo :(

Ủng hộ diễn đàn