Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi các bậc tiền bối về cách cho hình đã chỉnh sửa từ PS vào AI ( chỉ cho hình đã chỉnh sửa ko

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Lương Xuân Tùng, 24/8/13.

Lượt xem: 2,310

1. Lương Xuân Tùng Mới đăng kí

Như tiêu đề mong các bậc tiền bối chỉ em cách bỏ hình từ PS vào AI. Em bỏ hình vào được nhưng mà vẫn còn cái nền trắng. Bây h em muốn chỉ lấy cái hình mình đã cắt thôi. Mong nhận được sự chỉ giáo. Cám ơn đã đọc topic !

...
  2. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Đối với file có đuôi .psd làm từ photoshop, nền trong suốt thì khi qua AI place vào vẫn sẽ trong suốt mà. Có thể file bạn lưu đuôi khác ko? Hoặc file có layer nền trắng mà bạn ko để ý. Nếu ko nữa thì bạn gửi cái file đó mình xem thử.

Ủng hộ diễn đàn