Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn tách file png !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi budy, 21/9/14.

Lượt xem: 2,685

1. budy Mới đăng kí

Hiện tại em tìm được một vài thiết kế áo thun khá độc đáo, nhưng hình em tải về chỉ là định dạng jpg, vì vậy không thể áp dụng vào việc in trên một áo mới, vậy mong các anh chị trong diễn đàn chia sẻ giúp em cách có thể lấy được file định dạng png nhanh nhất và dễ nhất ạ.

em có sử dụng magic eraser tool mà nó chỉ sử dụng được ở những chi tiết lớn, còn những chi tiết nhỏ thi ko có tác dụng :3

một số img demo ạ

[​IMG] [​IMG]

PS: em là người mới mò pts nên mong anh chị thông cảm

...
  2. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

chi tiết nhỏ thì giảm tolerance của magic eraser xuống bé bé thôi. xoá đến mức còn ít nhưng không xoá nổi nữa thì dùng refine edge quẩy nốt phần còn sót lại
    budy thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thiếu gì cách, còn tùy thuộc vào tay người làm thôi. Cái quan trọng là nắm vững được cơ bản + lý thuyết thì sẽ làm được.
    budy thích bài viết này
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bạn tìm hiểu pts khoảng 1 tháng tách mấy hình này khoảng 5p thôi ak
    budy thích bài viết này
  5. budy

budy Mới đăng kí

dạ, e cảm ơn mấy a đã góp ý, e mới tập tọe pts nên ko biết nhiều :P

Ủng hộ diễn đàn