Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét giúp mình logo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi cgly, 23/8/15.

Lượt xem: 2,288

1. cgly Thành viên cấp 1

Logo mình làm tham gia cuộc thi ngày hội văn hóa Pháp-Việt
    Ý tưởng từ con gà gauloises. và màu dựa trên quốc kỳ của Pháp.
    mọi người cho mình nhận xét giúp ah. cuộc thi tổ chức trong trường nên cũng không ai đánh giá về logo chỉ đánh giá dựa trên điểm like và share trên fb. M tham gia cũng chỉ tăng khả năng sáng tạo hơn thôi. Giải thưởng chắc ko đc. :D
    Nên đăng ở đây mong người góp ý thêm. Cảm ơn nhiều ah.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

xấu, văn hóa pháp việt mà sao có mỗi pháp là sao
    cgly thích bài viết này
  3. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Văn hóa Pháp Việt bác chỉ nói được văn hóa Pháp. Loại.
    cglySilverLance thích bài viết này.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

mình nghĩ bạn nên đổi màu đỏ lên đầu và thêm cái ngôi sao vàng ngay đầu gà, thế mới có sự hiện diện của hai quốc kỳ Pháp -Việt :)
    cgly thích bài viết này
  5. thanhhava

thanhhava Mới đăng kí

mình nghĩ sao bạn không lấy hình ảnh áo dài Việt Nam ấy
    cgly thích bài viết này
  6. cgly

cgly Thành viên cấp 1

nucuoinho
    trinhpapa cảm ơn 2 bạn, yêu cầu chỉ nói về văn hóa thành tựu và khoa học của Pháp thôi bạn :)
  7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Mình thấy không đẹp bạn ah. Trông nó phức tạp và không an toàn. Mình nghĩ bạn nên làm thành 1 object thì phù hợp hơn.
    cgly thích bài viết này
  8. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Chi tiết quá bạn ak, cách điệu là sự tối giảm đến mức có thể.
    Logo mà có những chi tiết nhỏ quá thì ko thể thấy được.
    cgly thích bài viết này
  9. cgly

cgly Thành viên cấp 1

uhm, cảm ơn bạn
  10. phandungtin

phandungtin Thành viên cấp 1

Không đọc được chữ @@
    Có cố gắng nhưng chưa biết đâu là phần quan trọng, bạn nên chú ý hơn nhé. Dù logo có cách tân, sáng tạo ra sao nhưng quan trọng khi nhìn vào người ta biết đó là Logo của cái gì, hoặc nếu thương hiệu nổi tiếng như Pepsi, không cần nhìn chữ cũng biết là của Pepsi. Nhưng trong trường hợp này logo của bạn chưa nổi, và phải cho người ta đọc đc cái đã
    Cố lên nhé, thân!
    cgly thích bài viết này
  11. coids

coids Thành viên cấp 2

Gà gì mà giống mấy con jun của trạng Quỳnh thế, thậm chí jun trạng Quỳnh nhìn có vẻ mềm mại hơn :D
    cgly thích bài viết này
  12. TrungVB

TrungVB Thành viên cấp 1

Bạn nên phân tích thật kỹ đầu bài trước khi bắt tay làm nó:
    1. Liệt kê nhiều nhất có thể, càng nhiều càng tốt những thứ "đặc sản" của Việt Nam
    2. Liệt kê nhiều nhất có thể, càng nhiều càng tốt những thứ "đặc sản" của Pháp
    3. Liệt kê nhiều nhất có thể, càng nhiều càng tốt những gì là văn hoá nói chung
    4. Chọn lọc những thành phần có thể làm thành biểu tượng hay hình ảnh tượng trưng
    5. Ghép chúng lại để tạo ra những bản draft
    6. Chọn lọc bản tốt nhất. Chỉnh sửa và hoàn thiện logo
    -> Nên nhớ càng làm rõ đầu bài thì càng dễ để phát triển ý tưởng cho một logo xuất xắc :D

Chỉ nêu ra vậy thôi mình đã có kha kha ý tưởng rồi :D
    Chúc bác thành công!
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/15
    cgly thích bài viết này
  13. minhhoanhd2310

minhhoanhd2310 Mới đăng kí

Mình thấy nó cứ thế nào vây :v. 2 màu kia là 2 màu tương trưng cho 2 nước đúng k ? :B
  14. vicluy

vicluy Thành viên cấp 1

mình thấy n không được đẹp cho lắm vì chưa thấy được cái nét văn hóa Pháp-Việt trong cái logo này

Ủng hộ diễn đàn