Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn chọn trường để học Thiết Kế Đồ Họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Logan Degon, 26/6/14.

Lượt xem: 4,192

1. Logan Degon Mới đăng kí

Xin chào mọi người,

Em năm nay lên lớp 12, và đang băn khoan chọn trường và nghề cho tương lai. Em đã, đang học tập sử dụng Photoshop (được 1 năm rưỡi) và Illustrator (được 3 tháng). Em đã xác định là sẽ chọn Thiết Kế Đồ Họa làm nghề tương lai, nhưng em vẫn băn khoăn là không biết nên chọn trường Đại Học nào, Khối nào để dự thi. Em có tìm hiểu vài trường nhưng vẫn rất mơ hồ.

Mong mọi người giúp đỡ cho em là tư vấn về Trường, Khối để em có thể chuẩn bị ạ

Cảm ơn mọi người!

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

mình học tại ĐH KH-TN nhưng chỉ là KTV thui, còn bạn thì nếu có điều kiện thì vào Arena :D
  3. Logan Degon

Logan Degon Mới đăng kí

mình không có điều kiện để vào Arena bạn ạ.
    Có trường công lập nào dạy ngành này không vậy?
    lam_htf thích bài viết này
  4. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Logan Degon : À mà quên bạn ở đâu mới bik còn chỉ đc @@
  5. Logan Degon

Logan Degon Mới đăng kí

kjng_lamboghini mình ở khu vực Quận 9, Thủ Đức trong Thành Phố Hồ Chí Minh bạn ạ
  6. Spverick.

Spverick. Mới đăng kí

Có điều kiện thì bạn vào FPT cũng được :-?
  7. lehoaphuong171097

lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

mình bằng tuổi b, cũng đang rối rắm chả biết chọn trg nào, FPT Arena thì ko có đk :-s chả biết làm dư lào :-s haiz, định bỏ k theo nữa
    Logan Degon thích bài viết này
  8. lehoaphuong171097

lehoaphuong171097 Thành viên cấp 1

m.n tư vấn giùm em luôn :\ em ở bắc ninh ạ
  9. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

nghe nói VTC khóa 2 năm là 120 tr (=> 5tr/tháng) phải hk các bác? e mún vào VTC nhưng học phí hơi đuối
  10. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Cấp bậc theo mình đánh giá:
    1. ĐH Mỹ Thuật
    2. ĐH Kiến Trúc
    3. ĐH Văn Lang
    3. ĐH Tôn Đức Thắng
    4. CĐ Trang Trí Mỹ Thuật Đồng Nai
    Cấp bậc trung tâm dạy.
    1. FPT Arena
    2 Arena multi (khác FPT Arena nha), VTC
    3. Polygon, DPI center, ADC academy
    .................
  11. V3D

V3D Thành viên cấp 1

Nếu đậu cứ thi vô ĐH Mỹ Thuật TPHCM nhé bạn. Hoặc có đk thì vô Arena cũng rất tốt.
  12. Logan Degon

Logan Degon Mới đăng kí

vitconlikeonline mình khả năng vẽ ko được đẹp, giờ mình đi học để thi liệu có muộn không bạn?
  13. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Logan Degon không biết vẽ cũng làm đc, học sẽ biết thêm, không ai có thể biết vẽ đẹp đc, nếu có năng khiếu thì tiến xa và nhanh hơn ng khác, và kiếm tiền nhiều hơn ng khác
  14. thudammanh

thudammanh Mới đăng kí

cám ơn bạn nhé ^_^
  15. botbiencc

botbiencc Mới đăng kí

bạn muốn bổ sung kiến thức đi làm, và lấy kinh nghiệm bạn thử qua vnskills.com lớp chuyên gia thiết kế đồ họa chuyên nghiệp xem sao? cấp chứng chỉ đại học quốc gia đó bạn
  16. Trường Lộc

Trường Lộc Thành viên cấp 1

có người bảo FPT arena chỉ chỉ cần đóng tiền là vào học, mà đó có phải đh ko ạ

Ủng hộ diễn đàn