Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến anh em VDS về ráp máy học đồ họa !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi badboy180693, 3/8/13.

Lượt xem: 2,165

1. badboy180693 Thành viên cấp 1

------
    Đầu tiên kính gởi ae trên 4rum VDs lời chúc sức khỏe ^^
    ------
    Em xin đi vào vấn đề luôn ạ!
    Tình hình là em sắp học Multimedia và em cũng rất thích về PTS, Lightroom, chỉnh sửa hình/video này nọ nên em định ráp 1 bộ máy để học và chơi chơi học ^^. Không biết em nên chọn cấu hình như thế nào. Mong ae trong VDS tư vấn cho đàn em. ^^ Em có cậu bạn tư vấn cho em như thế này anh em down về xem giúp em ổn không ( ráp máy.pdf )
    Vốn của em khoãng 17 triệu ạ !
    Mong ae trong VDs giúp đỡ tư vấn giúp em. ^^ Em xin cảm ơn trước !

...
  2. badboy180693

badboy180693 Thành viên cấp 1

Up ae giúp đỡ mình với ạ :(
  3. Juu Nguyen

Juu Nguyen Thành viên cấp 1

(Máy bàn nhé)
    17 triệu thì Ram 8G card hình 512 (tốt hơn là 1Gb), main i5/i7..
    cấu hình như thé nhưng còn tùy vào nhãn sãn xuất, nhờ chuyên viên tư vấn loại nào hãng nào hợp vs cái nào..
    thế là mươt k game nào trị nỗi :v
    mình học Thiết kế nội thất dùng 3Ds Max hơi nặng.
    khoe máy chút bạn tham khảo:
    Main core i7-3770k
    Ram 16Gb (vừa lắp thêm 2 cây ram nữa là 32 do chạy 3Ds Max k mượt lắm)
    card hình 2Gb (Giga byte) cũng vừa đổi card 3gb asus cho hợp
    card âm 1Gb asus (này k cần đâu)
    thùng colermaster silencio 550 mid tower nắp che
    1 tản nhiệt khí và 10 quạt [=))))))))))]
    tổng giá trị nâng cấp thêm là 35tr
    giá trị cấu hình ban đầu là 26tr..
    (tham khảo nhé)
    badboy180693 thích bài viết này
  4. badboy180693

cám ơn bạn...bạn cho hỏi mình học đồ họa vậy nên xài core i hay AMD cái nào tốt hơn ?
  5. Tuấn Gà

Tuấn Gà Mới đăng kí

Cái này bạn nên sang box Intel hoặc AMD bên Voz để hỏi. Ở đấy có các bác là kĩ thuật viên của các công ty máy tính uy tín như Mai Hoàng, Tân Doanh tư vấn luôn cho. Giá cũng sát giá thị trường.
  6. Juu Nguyen

main i7 mới siêu phân luồng 4 nhân, so với AMD thì ăn đứt về tốc độ, thời gian. AMD thì rẻ nhưng với main 4 nhân mới thì đốt điện và nhiệt cao hơn nhưng k hoạt động MÃNH LIỆT như core i!
    qua sử dụng và tìm hiểu thôi chứ không rành, có bạn bè hay người thân chuyên công nghệ thì hỏi han, chứ đôi lúc nhờ tư vần tại cửa hàng thì ng ta sẽ PR cho nhà sản xuất đầu tư hoặc bán nhiều tại cửa hàng đó..
  7. badboy180693

@Tuấn Gà cảm ơn bạn :D
    Juu Nguyen thanks bạn nhiều nha, chắc mình chọn core i.
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Juu Nguyen: chú chém gió ít thôi cho ng khác chém với :v
    17tr mà đòi có CPU core i7 3770K với card rời ngon thì đi ngủ đi là vừa Juu Nguyen ạ.
    badboy180693 :
    Nếu làm đồ hoạ mà kiểu làm phim và render video trong Premiere/ AE thì kiếm cái card màn hình nào tương thích với chương trình ấy, tốt nhất là dòng card màn hình Quadro của nVidia /FirePro của AMD (nhưng đa số khá chát, vượt cả số tiền mua nguyên bộ máy) hiệu suất render sẽ tăng từ 2-10 lần so với CPU tuỳ trường hợp. Nếu không có tiền thì chuyển qua dòng card chơi game của AMD/ nVidia là Radeon HD 7850 trở lên và Geforce GTX 660 trở lên.
    CPU AMD nhiều nhân cũng có lợi so với core i khi render hình 3D, 1 con CPU 6/8 nhân của AMD chỉ ~ core i5 của intel, nhưng khả năng render/modeling tốt hơn nhiều, nhưng chỉ tội hàng AMD khá khó kiếm và lận đận trong việc bảo hành.
    Ngoài ra còn phải kiếm 1 cái màn hình tốt để có màu sắc trung thực, giá cũng không dưới 4tr, có tiền thì chơi dòng màn hình Dell UltraSharp ấy, ngon cực
  9. Juu Nguyen

hoatongoc không thấy cái giá mình viết dưới hả?? 26 tr cơ..
    kèm luôn cấu hình hiện trạng của mình đây,
    cấu hình trước thì 26
    sau này nâng cấp thêm 2 ram vs đổi card hình thì khoản 35 đó bạn.

Ủng hộ diễn đàn