Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ý tưởng sắp xếp những chiếc gương cho 1 không gian nhà đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 4/11/13.

Lượt xem: 4,896

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Gương tạo ra ánh sáng và tạo ra ảo giác về không gian, bởi thế việc sử dụng những khung gương để tạo nên nội thất nhà đẹpý tưởng khá hay.

Những chiếc gương tưởng chừng như là vật ít được sử dụng trong thiết kế nội thất thì nay bạn có thể hoàn toàn thỏa sức sáng tạo với những khung gương để có được nội thất nhà đẹp cho mình. Thay vì những chiếc gương lớn như thường thấy, bạn hãy sử dụng những chiếc gương nhỏ với những kích thước và hình dạng khác nhau để tạo nên nét sang trọng và lôi cuốn cho ngôi nhà của mình. Một số mẫu nội thất với gương dưới đây hy vọng sẽ làm bạn hài lòng.

Phong cách vintage chiết trung

Bạn có thể sử dụng nhiều chiếc gương với kích cỡ khác nhau và kết hợp chúng lại với nhau. Hãy đóng khung cho cho những chiếc gương để gợi nên cái nhìn cổ điển cho nội thất nhà đẹp. Bạn có thể đặt chúng trong phòng tắm.

Đặt vào góc của căn phòng

Bạn có thể sử dụng những chiếc gương đơn giản, tạo nên những hình dạng khác nhau cho chúng và treo phía trên góc bạn làm việc để tạo cảm hứng mới cho không gian.

Sử dụng khung mang yếu tố nữ tính

Bạn có thể sử dụng gương với các thiết kế nữ tính để thể hiện phong cách cho nội thất nhà đẹp của mình.

Những khung kính hình tròn

Có lẽ bạn muốn một chút gì đó đơn giản hơn và ngắn gọn cho nội thất nhà đẹp. Bạn có thể sử dụng khung hình tròn để đặt những tấm gương. Một nhóm nhỏ các vòng tròn có thể tạo ra nét thú vị cho phòng ngủ của bạn.

Kết hợp với màu sơn nền

Khi bạn quyết định trang trí nội thất nhà đẹp với các khung gương, bạn có thể chọn cho mình một chủ đề nào đó để tạo nên nét quyến rũ cho không gian của mình.

Thiết kế tường bằng khung gương

Nếu bạn là người cá tính và táo bạo thì một bức tường lớn hoàn toàn bằng khung gương sẽ làm nên nội thất nhà đẹp rất riêng của bạn. Bạn nên chọn một chủ đề, ví dụ màu trắng kiểu cổ hoặc một hình dạng đặc biệt, sau đó bạn hãy gắn chúng để tạo nên bức tường độc đáo và bắt mắt.

Sử dụng yếu tố nghệ thuật

Bạn có thể sử dụng những chiếc gương và kết hợp chúng với nhau tạo nên bức tranh mang tính nghệ thuật cho nội thất nhà đẹp.

Sử dụng khung gương cho hành lang

Hãy thêm vào lối đi của nhà bạn với những khung gương đẹp mắt. Với những chiếc khung đáng yêu này, hành lang hay lối đi của nhà bạn trông sẽ rộng và dài hơn.

Tạo ra những bất ngờ nhỏ

Bạn không nhất thiết phải tạo những khung gương lớn, mà hãy tạo nên nét chấm phá cho không gian của nhà bạn với những khung gương nhỏ và xinh xắn. Bạn có thể sử dụng chúng cho không gian nhà tắm hay ở khu vực bàn ăn.

Tạo thêm ánh sáng

Với một không gian cần nhiều ánh sáng như phòng khách chẳng hạn thì những khung gương sẽ là lựa chọn tuyệt vời cho nội thất nhà đẹp của bạn.

Nguồn: Designs.vn

...
    CaoChiNhan, JangJunKimtoanlove371 thích bài viết này.
  2. JangJunKim

JangJunKim Thành viên cấp 2

lấy gương làm khung tranh. độc đáo :-bd
  3. My Trần

My Trần Thành viên cấp 1

Nhà nhiều gương cứ ghê ghê :-ss
  4. emilzike

emilzike Thành viên cấp 1

theo phong thuỷ thì ko nên đặt gương trong phòng ngủ. với lại để gương đầy nhà thế kia sợ bm =))

Ủng hộ diễn đàn