Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

25 cuốn hướng dẫn bộ nhận diện thương hiệu của vài nhãn hàng VN

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Long Ruồi, 21/4/13.

Lượt xem: 14,287

1. Long Ruồi Thành viên cấp 2

Có vài bác hỏi e lên grid logo, hệ thống nhận diện như thế nào là hoàn chỉnh. E không có thời gian trả lời hết được nên post các cuốn hướng dẫn chi tiết sử dụng nhận diện thương hiệu của vài nhãn hàng. Bác nào cần tìm hiểu thêm về nhận diện có thể tham khảo thêm.

Khi các designer thiết kế logo, brand. Sau khi hoàn tất đều phải có 1 cuốn sách kèm theo file. Nó giống như 1 cuốn hướng dẫn sử dụng cho doanh nghiệp đọc hiểu. Gồm chi tiết về logo, lưới, quy định về màu sắc, font chữ, các điều kiện, quy định sử dụng slogan. Các ấn phẩm văn phòng kèm theo, quy định tùm lum về in ấn các ấn phẩm văn phòng, các quảng cáo,.... nói chung là tè le =))

Ngày trước e sưu tầm cũng khá nhiều nhưng giờ chỉ còn lại vỏn vẹn vài chục cái. Có nhiêu đọc nhiêu nhé các bác. Không được đẹp và đầy đủ lắm :v
    Link down trực tiếp đây: http://www.mediafire.com/?uyq29moehe4u6ew

...
    CaptainTony, anonymousvn, Daty Do10 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mecxi nhé.:)
    Long Ruồi thích bài viết này
  3. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Mẹc xy bóp ** :3
    thks bác nhé.
    Rất hữu ích ạ!
    Long Ruồi thích bài viết này
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Cái đó gọi là ai đen ti ti ca ta lóc
  5. le anh quang

le anh quang Thành viên cấp 2

thanks nhé
  6. Quangkhai195

Quangkhai195 Thành viên cấp 1

cái này là gì vậy mọi người ! em mới bắt đầu tìm hiểu. mong mọi người giải thích. !
  7. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Hay thank! chủ thớt nhé, hi vọng sẽ học hỏi được nhiều từ bộ nhận diện thương hiệu này
  8. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

thanks for share !! hi vọng học hỏi thêm được nhiều thứ ..
  9. SunShineSS

SunShineSS Mới đăng kí

10. HưngLê0802

HưngLê0802 Mới đăng kí

11. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Thanks bác nhé
  12. CaptainTony

CaptainTony Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. :D

Ủng hộ diễn đàn