Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[3DSMax] Hỏi về export model đã animation ra FLT, có hậu tạ cẩn thận

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi tungwert, 29/11/15.

Lượt xem: 2,099

1. tungwert Thành viên cấp 1

Hi các bác, em mới nghiên cứu về 3ds max định làm mấy mô hình chuyển động, hiện em đang gặp phải vấn đề như này.

Em dựng 1 thằng Biped lên sau đó đổ texture cho nó, add thêm ít animation cho nó bước chân. Xong xuôi em export ra file FLT (Flight Studio) để đưa vào phần mềm của em, cơ mà khi xuất ra file flt nó chả ra cái gì cả, ra mỗi phần mông của model thôi, cũng chả thấy animation đâu luôn.
    Đây là cái model em làm demo
    Đây là ảnh trên FLT khi xuất ra.

Ngoài ra em cũng muốn hỏi thêm, đây là 1 model mẫu em làm theo, các bác cho em hỏi cái model này làm bằng công nghệ gì không ạ, em chỉ biết là làm băng 3ds Max, ko biết dựng bằng object nào. Model chỉ có vỏ ở ngoài, bên trong ko thấy xương hay khung gì cả, khi view lên là nó chạy animation luôn.
    Mô hình mẫu
    Chuyển động khác
    Nhìn từ dưới, bên trong trống không, có mỗi cái vỏ
    Nhìn bên trong tay áo
    Đây là phần của 1 bác ở công ty em làm, giờ bác ý nghỉ việc, mất liên lạc luôn, em tiếp quản ko biết hỏi ai luôn.
    Các cao thủ giúp em vụ này với, oke em hậu tạ các bác 1 thẻ đt 200k or chuyển khoản, có thẻ sẽ còn nhờ các bác nhiều, chứ vụ này em đau đầu quá ạ.

Thanks các bác

...
  2. tungwert

tungwert Thành viên cấp 1

Up Up, có bác nào biết lĩnh vực này không ạ, hic hic
  3. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

bạn có the cho mình file của bạn k. để mình xem lỗi gì
    tungwert thích bài viết này
  4. tungwert

tungwert Thành viên cấp 1

Đình Được
    Bác có mail không inbox để em gửi ạ, dữ liệu này đăng lên đấy không tiện ợ, hic hic, em đang đau đầu vụ này quá, thanks kiu bác

Ủng hộ diễn đàn