Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh cưới Vườn Hoa Bách NHật

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi nguyendung.cck, 23/5/13.

Lượt xem: 7,312

1. nguyendung.cck Thành viên cấp 1

mình học chụp ảnh đc gần 1 năm nay rùi...hôm nay mình úp mấy cái ảnh lên để các bác cho ý kiến.... Ảnh gốc ! các bạn bình luận xấu đẹp chỗ nào để mình cố gắng nhé ..... THÂN !
    01.
    [​IMG]02.
    03.
    04.
    [​IMG] 05.

...
    Đình Nhất, pcstarCún con 25388 thích bài viết này.
  2. Cún con 25388

Cún con 25388 Thành viên cấp 2

Bố cục sao ấy bác ạ, hậu cạnh dính nhiều người nên nhìn hơi rối, mod đẹp quá!
    nguyendung.ccksonhaieu thích bài viết này.
  3. nguyendung.cck

nguyendung.cck Thành viên cấp 1

về phần bố cục thì mình cũg k lắm rõ lắm...vì ở đó đông lắm bạn ah ... chen nhau mà chụp đó chứ.... mình chụp như vậy xong rùi về nhà lại cắt ghép người đi ah... :D
  4. nguyendung.cck

5. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

sao bạn ko xừ lý phần bầu trời....nhìn trắng chạch thế kia àh
  6. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Tấm cuối nhìn phần dưới cái váy làm mất thẩm mỹ quá :v
    nguyendung.cck thích bài viết này
  7. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

bố cục của bạn toàn là bố cục chính giữa nhìn ko có chiều sâu, bạn xem lại về các bố cục cơ bản trong nhiếp ảnh nhé
  8. Trần Nghĩa

Trần Nghĩa Thành viên cấp 2

vkhoalk Ảnh của thớt là ảnh gốc mà thím ;;)
  9. nguyendung.cck

Về bố cục thì mình hay đặt chủ thể ở giữa..và mình phá vỡ tất cả các quy tắc trong bố cục...
    mình chụp như vậy ,khi ghép vào album sẽ đẹp hơn..nếu bạn nào hay làm album cưới thì sẽ biết điều này..lúc đó mình có thể đặt lại bố cục của ảnh ! :)
    Cún con 25388 thích bài viết này
  10. star_on_sky

star_on_sky Thành viên cấp 2

cô dâu nhìn tạm chứ chú rể thì...há há
  11. thangbg14

thangbg14 Thành viên cấp 1

sao lần trc e đi vườn hoa nhật tân ko thấy chỗ này nhỉ hay bác chụp 1 vườn khác trong đó ak
  12. ntv1306

ntv1306 Thành viên cấp 2

biết là mỗi ng 1 mắt nhìn nhưng mà e nghĩ bố cục vẫn chưa ổn và chưa có chiều sâu bác ạ, thêm nữa, trc khi "phá vỡ tất cả các quy tắc trong bố cục" theo như bác nói,mình nghĩ là phải nắm cực chắc cơ bản, chụp lâu năm mới dám "phá vỡ tất cả các quy tắc bố cục" , tất nhiên sẽ có những bức ảnh như thế mà đẹp nhưng chỉ là nhất thời chứ ko thể lạm dụng đc. Tiện thể bác cho em hỏi , bác dùng máy gì và lens gì thế???
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn