Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Biến ảnh thành hình vẽ vector trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trungtin_mai, 10/11/15.

Lượt xem: 6,847

1. trungtin_mai Thành viên cấp 3

Chào các bác em có mấy hình cây cỏ hoa lá để làm tài liệu phục vụ trong việc học, mà không biết giờ muốn đổi một hình

sang như hình bên dưới thì không biết làm thế nào?

Mong các anh chị giúp đỡ, mấy anh chị đừng nói vẽ lại nhé toàn hình chất lượng thấp với lại vẽ lại nhiều khi không chính xác đâu ạ

em cảm ơn

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Của bạn
    7Nb5g0j.png [​IMG][/IMG]
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

kiểu như này hả thớt
    tạo một layer mode B&W
    kéo kéo sao cho hợp mắt, đủ chi tiết
    mege hết lại
    tách nền trắng
    ctr click layer hình chọn hình, nhấp chuột pahỉ chỉnh feather 0.5, ctr +Shift I đảo vùng chọn del del del để loại bỏ bớt răng cưa.
    Còn biết thành vector trong photoshop thì chờ nó có update tính năng đấy không.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

5. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

Trước tiên em cảm ơn mấy bác, mà hình như nó không phải của 2 bác vitconlikeonlinedabeomoon là chỉnh nó thành trắng đen thôi, 2 bác làm mấy cái lá nó biến dạng rồi (màu đậm quá) - không biết có cách nào cho màu sắc mấy chiếc lá nó không bị vậy không?

còn ảnh của bác hatay1712 khá hay, bạn có thể chia sẻ cách làm được ko?
  6. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Thớt nhờ mà phán như thánh... sợ luôn

7. Dalthedragon

Dalthedragon Mới đăng kí

Mình nghĩ bạn thử bỏ vào AI rồi dùng Image Trace xem ? Hình nếu scan chất lượng cao thì còn đỡ chứ hình nhỏ thì khó lắm.
  8. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

Người ta nhờ ko có nghĩa là ng ta ko đc có ý kiến. Ng ta góp ý cũng coi như góp ý thêm cho mình. Đằng này tôi thấy bạn ý nói cũng đâu có sai
  9. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

10. chinh29

chinh29 Thành viên cấp 2

#9 ơi 3 ảnh trên bạn đưa là kết quả của 3 soft khác nhau ah
  11. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

đúng rồi bạn thử đi vì mình không biết ý bạn chỉ biết có thể chỉnh tùy thích mỗi người
  12. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Thực ra thì cách làm của mình nó cũng đơn giản thôi, có nhiều cách làm khác nhau nhưng mình chọn cách này:
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn