Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác vào giúp em xây nhà nào !! Cần lắm những Cmt :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi G.H, 18/11/14.

Lượt xem: 3,480

1. G.H Mới đăng kí

Mọi người xem xong nhớ quăng cho em cái cmt nhé !!
    Đây là Logo của em được lấy ý tưởng từ tên em G + H (Gia Hòa).
    Logo với các tính chất em muốn truyền tải: + Không ngừng phát triển và hoàn thiện (Hình vuông vẫn còn thiếu 1 nét để hoàn chỉnh , ở đây nó được mang ý nghĩa những sản phẩm design ra vẫn đang ngày càng hoàn thiện và tốt hơn)
    + Hình vuông có 4 cạnh bằng nhau, thể hiện sự cân bằng và uy tín
    + Trong chữ G có chữ H là 1 cách cách điệu thể hiện tính Art sâu sắc trong từng sản phẩm mình làm ra.
    1. Còn đây là Guideline của em nó ( em đã áp dụng Tỉ lệ vàng vào nhưng không chắc đã đúng.) =))
    2. Bản Fill màu trên nền Black & White:

3. Cuối cùng là 1 số Mockup nha mấy bác !! :D

Các bác cứ gạch đá em thoải mái để em mau lớn !!.
    Tks các bác đã xem qua :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

text chưa được cân xứng với logo chính cho lắm bạn ạ
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Góp ý cho bạn:
    Cái logo lúc trình bày bạn để vừa vừa trên nền rộng rộng chút để mọi người cảm nhận. Mấy cuộc thi logo hay kêu "kích thước không quá 10cm đặt trên nền A4" là vì vậy.
    Logo bạn muốn người ta thấy chữ G và H mà thực sự mình chỉ thấy được G, phần gạch ngang của chữ H quá thấp, nên nhìn không ra.
    Hai cái cung tròn cắt logo bạn làm nó quá mỏng, theo mình một là bỏ luôn cho các phần dính lại, hai là bạn nên làm to to ra chút.
    Bạn dựng hình chưa chính xác nên ra logo bị nhiều lỗi nhỏ, không mượt mà.
    Cuối cùng là tương quan Text và logo chưa phù hợp, chữ hơi nhỏ, hoặc là hình hơi to quá, font chữ đó quá tương đồng với logo chính nên nhìn hơi cứng.
  4. coids

coids Thành viên cấp 2

Chữ giahoa bị giãn nhìn hơi khiên cưỡng, kéo gần nó lại và cho to lên chút chắc sẽ cân xứng hơn, cái nữa là bạn đi nét logo lỗi, chưa hợp lý lắm. Không biết bạn có để ý khoảng cách chỗ nét tròn không, chỗ đó hẹp quá, nếu zoom nhỏ logo thì gần như biến mất, bị mất chi tiết khi để logo nhỏ là điều không nên xảy ra, tốt nhất là cho nó rộng ra.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn