Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các cao thủ giúp em với seach trên google mãi ko ra @@

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vuhung292, 27/4/14.

Lượt xem: 1,865

1. vuhung292 Mới đăng kí

em muốn tạo ánh sáng lan tỏa như bức ảnh trên, pro nào giúp e với. e mới đang tìm hiểu về photoshop nên chẳng biết mô tê gì cả =)

...
  2. vuhung292

vuhung292 Mới đăng kí

upupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupup
  3. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Theo mình thì tăng brightness, tăng contrast (tùy cảm nhận), tạo 1 lớp solid fill đen, hạ opacity khoảng 40%, click layer mask rồi dùng brush size to xóa vùng mẫu đi :D
    Còn một số cách khác thì sẽ có các bạn khác góp ý thêm. Thân!
    vuhung292 thích bài viết này
  4. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Cách khác đòi hỏi sự tỉ mỉ khá cao nên bạn cứ học tập dần dần trong các tut có sẵn trong 4rum, muốn làm tốt thì bạn phải có căn bản cái đã, bỏ thời gian ra học căn bản đi bạn :)
    vuhung292Katy2309 thích bài viết này.
  5. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

không khó đâu bạn. bạn nên học về layer mask và các layer adjustment để làm được ảnh như trên
    vuhung292 thích bài viết này
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chắc bạn nói cái này.

Hồng Sơnvuhung292 thích bài viết này.
  7. vuhung292

vuhung292 Mới đăng kí

cảm ơn mấy bác, để em làm thử xem sao =)) nhìn trông rất cổ điển
  8. vuhung292

vuhung292 Mới đăng kí

test thử theo bác D jay, cũng hơi giống :). có bác nào blend đc màu giống như kia cho e xin file action luôn, thankss nhìu hi:D
    D Jay thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn