Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chỉnh encode ra đúng hiệu ứng như trong Proshow

Chủ đề thuộc danh mục 'Proshow' được đăng bởi skeeto, 27/6/13.

Lượt xem: 10,549

1. skeeto Thành viên cấp 1

Tình hình là mình trước giờ chơi với thằng aegisub, phần credit mình toàn để chạy ngang, nay muốn đổi phong cách là hiện 1 bảng nhỏ nhỏ đầu clip, nên mình dùng proshow, mò mẫm thì làm được, cho chạy thử trên proshow thì hiệu ứng khá đẹp nhưng encode ra thì nó chạy giật giật và thiếu chi tiết của hiệu ứng đó, mình không biết tại sao ? mặc dù đã chọn thử các kiểu từ low đến max setting trong phần encode

mình nghĩ ko liên quan đến cấu hình máy vì máy khá ổn (cpu core i7 1.73Ghz, ram 4gb, vga 1gb 5730 , con này là laptop) và encode sub với kara = MeGUI ngon lành cành đào

có ai biết tại sao không ? :x

trong clip từ giây thứ 8 trở đi cái bảng xanh đỏ hiệu ứng ko đầy đủ như khi chạy trong proshow

...
  2. smile_0_0_smile

smile_0_0_smile Mới đăng kí

Bạn thử encode bằng VirtualDubMod xem sao.Mình toàn encode bằng em này
  3. qthuy234

qthuy234 Thành viên cấp 1

4. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

cái này là project của proshow mà mấy bạn ? mấy tool kia có đọc được đâu
  5. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

bạn xuất ra rồi gửi file project của proshow rồi up lên đây xem sao :/